เซ็นทรัลล็อค

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย MOOWINBU, 29 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. MOOWINBU

MOOWINBU New Member Member

13
    0
    0
    รบกวนผู้รู้ด้วยครับเซ็นทรัลล็อคมันเปิดไม่สุดอะครับ
    เวลาปลดล็อคแล้วมันเปิดไม่สุดทำให้เปิดประตูไม่ได้
    ต้องใช้มือช่วยเปิดให้สุดมันถึงจะเปิดประตูได้รบกวน
    ผู้รู้ช่วยบอกหน่อยครับหรือแนะนำอู่ที่ซ่อมได้ราคาไม่
    แรงนะครับหรือค่าซ่อมน่าจะไม่เกินเท่าไหร่ครับ

2. pokemon

pokemon New Member Member

103
    8
    0
    มอเตอร์ชุดเซ็นทรัลล็อค ที่ประตูอาจจะเสียนะครับ

ลองศึกษาที่กระทู้นี้ดูก่อนนะครับ http://rcweb.net/forums/showthread.php?t=399883

3. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    เปลี่ยนเรยครับ มอเตอร์ ที่ประตู อ่ะ ตัวละไม่กี่ตังค์ครับ หลักร้อย

4. MOOWINBU

MOOWINBU New Member Member

13
    0
    0
    ถึงคุณเบสพอจะทราบไหมครับว่าทำได้ที่ไหนอะพอมีที่แนะนำไหมครับ
    ขอบคุณมากนะครับสำหรับความช่วยเหลือ

5. Tuned by Tommy

Tuned by Tommy New Member Member

766
    29
    0
    แล้วกันขโมยยี่ห้ออะไรดีครับคุณเบส

6. tamako

3,038
    88
    0
    ทำได้ที่ร้านติดตั้งเครื่องเสียง กันขโมย ทั้วไปครับ ส่วนกันขโมยยี่ห้อไหนดี อันนี้ไม่รู้จริงๆครับ
    ที่ผมติดมา เพื่อให้มันเป็นรีโมท ล๊อคประตูพอครับ

7. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ผมเคยเป็นครับ อาจจะไม่ใช่มอเตอร์เสียก็ได้ เพราะอาการที่ผมเจอ
    มันเป็นจาก แกนที่เชื่อมระวางตัวมอเตอร์กับมือเปิดประตูครับ มันจะมี 2 แกน
    อันนึงไปมือเปิดอีกอันไปที่ระบบเชื่อมไปประตูฝั่งคนนั่ง ที่แกนจะมีประกับเหล็กล๊อค
    เพื่อไม่ให้แกนเขยื้อนโดยใช้น๊อตขันไว้ แต่ตอนนั้นของผมแกนมันเขยื้อนเนื่องจากน๊อต
    หลวม ก็เลยตั้งระยะใหม่ ขันน๊อตให้แน่นลองเปิดปิดประตูดู ก็เรียบร้อยครับ

8. tamako

3,038
    88
    0
    ^
    ^
    ^
    เยี่ยมมากครับ คุณพ่อ..

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้