adapter ย้ายกรองน้ำมันเครื่อง ซื้อที่ไหนครับ ???

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย Katop, 18 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Katop

Katop New Member Member

72
    0
    0
    มีพวกของไตหวันไหมครับ ที่ราคาไม่แรงครับบ ของยี่ห้อแพงจร้า

2. OA_2L

OA_2L New Member Member

154
    0
    0
    เครื่อง2แอลด้วยนะครับ ซื้อที่ไหน ตอนนี้มันติดเวสเกตอ่ะถอดยาก

3. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    อย่าให้สายยาวมากนะครับ เดี๋ยวปั้มน้ำมันเครื่องจะแย่

4. vai

vai New Member Member

273
    1
    0
    ร้านเเถว สะพานใหม่ครับ
    ใส่เองก็ได้ ครับ

5. Katop

72
    0
    0
    ราคาประมาณเท่าไหรครับ

6. OA_2L

154
    0
    0
    บอกชื่อร้านด้วยก็ดีนะ ใช่ป้ายมันสีเหลืองๆๆส้มๆป่ะ ฝั่งตรงข้ามตลาดสะพานใหม่ป่ะ

7. Katop

72
    0
    0
    มีที่อื่นอีกไหมครับ

8. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ถ้า ตัวกรองน้ำมันเครื่องเท่ากับ วีโก้ ก็หาพวก อเดปเตอร์ย้ายกรอง พวก เจ หรือ 3s มาใส่ก็ได้ครับ แต่ผมไม่ค่อยเคยเห็น ว่าเดี๋ยวนี้ 2 L เขาใส่กันได้หรือเปล่า เท่าที่มีขายมันก็แค่ อเดปเตอร์ เพื่อจะฝังเซนเซอร์แค่นั้นเอง
    ถ้าเป็นอเดปเตอร์ย้ายกลองเนี้ยมันจะมีสายถักติดมาอีกประมาณ ครึ่งเมตรอะครับ ถ้าปั้มน้ำมันเครื่องแรงดันไม่ดีใส่ไปรอบสูงๆเตรียมตัว ฟิตเครื่องใหม่ได้เลยครับ หาวิธีอื่นดีกว่าการใส่อเดปเตอร์เพื่อจะย้ายกรองดีกว่าครับ

9. Reloaded

Reloaded New Member Member

1,378
    32
    0
  10. OA_2L

154
    0
    0
    งี้ผมก็หมดสิทธอ่ะจิ ตอนนี้แรงดันยิ่งลดๆอยู่ ว้า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้