กำลังจะซื้อ RT 130

การสนทนาใน 'RT Club' เริ่มโดย F_oldcar, 13 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. F_oldcar

F_oldcar New Member Member

2
    0
    0
    ผมกำลังจะซื้อ RT 130 ครับ ต้องการถามท่านสมาชิกว่า หาอะไหล่พวก กระจังและไฟน้า,ท้ายและไฟเลี้ยวข้างที่ไหนครับ ขอสมัครสมาชิกใหม่ด้วยครับ บ้านอยู่ คอนหวัน ครับ

2. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    อะไหล่ชิ้นที่หายาก ๆ คงต้องหาจากผู้ที่ขายในเน็ทนี่แหละครับ มีกระทู้ของเค้าอยู่ มีเกือบทุกอย่าง แต่ถ้าจะหาเองก็มีขายตามร้านบางไผ่ หรือร้านอะไหล่เก่าบางร้านครับ แต่มีแค่บางอย่างนะ เช่น ไฟหน้า กระจัง ไฟท้าย คลับเรายินดีต้อนรับนะครับ รู้สึกว่าจะมีสมาชิกที่เข้ามาคุยในบอร์ดอยู่นครสวรรค์ด้วยนะครับ ชื่อเจนอ่ะ :):):):)

3. boylpn

boylpn Member Member

775
    2
    18
    ยินดีต้อนรับครับผม

อะไหล่ต้องลองไปเดินหาเอาครับ แต่ใน web ก็มีมาจำหน่ายเหมือนกันลองเปิดดูนะคร๊าบบบบ :D:cool:

4. เจนศึก

เจนศึก New Member Member

419
    0
    0
    อยู่แถวไหนหรือคับ ผมก็อยู่คอนหวัน คับ

5. audy!

audy! New Member Member

1,075
    2
    0
    เรื่องอะไหล่RT130ผมคิดว่าไม่น่าจะหายากนะครับรถใหญ่ดีนะครับนั่งสบายครับ

6. SatitpongJ

SatitpongJ New Member Member

55
    0
    0
    ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำ
    ซื้อาแล้วครับ..กำลังทำอยู่ครับ
    บ้านอยู่หนองปลิงครับ(คอนหวัน)

7. ToToJaNg

ToToJaNg New Member Member

111
    1
    0
    เสร็จแล้วเอามาอวดบ้างนะครับ :D:D:D

8. เจนศึก

419
    0
    0
    บ้านอยู่ไม่ไกลจากบ้านผมเลยนะ ผมอยู่ซอยวัดท่าทอง อ่ะ
    ถ้ารถมีปัญญาโทรมาได้นะคับผมมีอู่คับ

9. SatitpongJ

55
    0
    0
    ขอบคุณครับคุณโต...สำหรับอะไหล่ที่ลดราคาให้
    อยู่ที่ชอยวัดท่าทอง..เข้าไปไกลไหมครับ....ที่คอนหวันมีร้านไหนที่ยังหาอะไหล่ได้บ้างครับ...คุณเจน

10. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    :D:D:D แบบนี้ต้องเอามาประชันกับรถคุณโตซะแล้ว :D:D:D

11. SatitpongJ

55
    0
    0
    คงทำแค่ใช้งานไปก่อน
    ต้องรอเก็บเงินอีกแล้วทำเพิ่มนะครับ

12. เจนศึก

419
    0
    0
    ผมอยู่ในหมู่บ้านดีพร้อม เข้าไม่ไกลคับ มีร้านที่อู่ผมซื้อประจำคือร้าน4 คับ

13. SatitpongJ

55
    0
    0
    คุณเจน ที่คอนหวันร้านไหนยังมียางขอบประตูขายบ้างครับ
    ตอนนี้จะย้ายมาอยู่ที่ สิงห์บุรีแล้วครับ

14. เจนศึก

419
    0
    0
    ร้าน ป. คับ ตรงข้ามกับเอ็กเฮงคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้