สัญญาณกันขโมย.....

การสนทนาใน 'Click Club' เริ่มโดย jaturong03, 7 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    ระบบสัญญาณกันขโมยมอเตอร์ไซค์มันทำงานยังไงหรอครับผม ใครรู้ช่วยตอบทีนะครับ ขอบคุณครับ

2. Project_L

Project_L New Member Member

873
    8
    0
    ไม่รู้งิ รู้แค่ ว่า อยากติดมั่ง - -

3. pep

pep New Member Member

916
    1
    0
    มันจะวัดแรงสั่นสะเทือนอ่ะครับ
    พอรถสั่นแรงก็จะดัง เช่นเวลารถที่ท่อดังๆวิ่งผ่าน 555+
    พอบิดกุญแจรถก็จะร้องเหมือนรถยนต์เลยคับ

แล้วก็มีลูกเล่นขำๆคือ สตาร์ดด้วยรีโหมด แล้วก็สามารถดับเครื่องได้โดยรีโหมด
    แม้ว่าจะใช้กุญแจสตาร์ทก็ตาม

สรุป ก็คือมันเตือนว่ามีคนมาจับต้องรถเราได้อย่างเดียวครับ(ถ้าจะขโมยจริงๆมันก็เอาจนได้อ่ะ)
    ถ้าคนมันเปิดบังแตรได้ตัดสายไฟของกันขโมยที่แบตเส้นเดียวระบบก็ไม่ทำงานแล้วรถก็หายได้อยุ่ดีคับ

ติดไว้ก็ดีคับ กดดังปิ๊บๆเท่ดี....

4. Project_L

Project_L New Member Member

873
    8
    0
    ติดเท่ๆ เองงิ ถ้าผมติด ผมจะต่อ เข้า เครื่องเสียง ถ้าผมติดเครื่องเสียง
    แลวนะ แล้วก็ ต่อสาย ไฟ ที่จะเข้าไปไฟเลี้ยว เปลียนไป เข้าไฟ หน้า
    ทีนี้แหละ ท่านพี่ ครับ ร้องที ต้องรีบวิ่งมา กด ปิดเลยแหละ 555+
    เครื่องเสียงก็ดัง 555+ โอ้วว มันคงไม่น่าด้าน ถอดบังแต ตอน เครื่องเสียง ทำงานนะ
    - - เดียวตจิด เซนเซอ แบบรถ ยนด้วย รถใหญ์ เข้าเปิดปะตูดัง ไอเรา เปิด บังแต ดัง อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้