รถขับหลังไม่มีเต็ดดริฟท์ได้ไหมครับ

การสนทนาใน 'Drift' เริ่มโดย VoLkSuBaGeN, 2 กรกฎาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. VoLkSuBaGeN

VoLkSuBaGeN New Member VIP

107
    3
    0
    รถขับหลังไม่มีเต็ดจะดริฟท์ได้ไหมอะครับ

ขอบคุณครับ

:)

2. Drift Entertainment

Drift Entertainment New Member Moderator

1,131
    18
    0
    ได้ไม่ดี แต่ควรที่จะมี

จะดีกว่าถ้าให้ทั้งสองล้อดันรถไปตลอดโค้ง

3. CODE L

CODE L New Member Moderator

61
    2
    0
    รถไม่มีเต็ด ถ้าจะเปรียบง่ายๆก็เหมือนคนวิ่งขาเดียวครับ วิ่งลำบากกว่า ควบคุมทิศทางลำบากกว่า เปลืองกำลังกว่า เพราะรถไม่มีเต็ดล้อมันจะหมุนข้างเดียว ถ้ามีเต็ด มันจะหมุนไปในทศทางเดียวกันเปรียบเหมือนคนใช้ขา 2 ข้างวิ่งหนะครับ
    นี่เปรียบง่ายๆให้เห็นภาพน้ะครับ

4. VoLkSuBaGeN

107
    3
    0
    ขอบคุณมากครับ :)

คือถ้ายังหาเต็ดมาใช้ไม่ได้จริงๆ จะลองฝึกเล่นๆ ก็พอได้ใช่ไหมครับ

5. Drift Entertainment

Drift Entertainment New Member Moderator

1,131
    18
    0
    มันจะยากมาก

6. kung 200 sx

kung 200 sx New Member Moderator

344
    10
    0
    ไม่มีเต็ทผมก็เคยลองเอามาดริฟท์ได้น่ะครับในรถ200เพื่องท้ายเดิมๆทำโดนัทได้ เลขแปดได้ โดนัทวงกว้างได้ สามารถสไลท์รถไปมาในลานกว้างๆได้ ยอว์พวงมาลัยไปมา ก็ทำได้ครับ แต่จะเค้นกำลังเครื่องหนักไปสักหน่อย มันก็ให้ฟิลลิ้งที่ดีน่ะครับ แต่ถ้ามีลิมิตเต็ทแต่งมันก็ดีกว่าอยู่แล้วในเรื่องของอาการขวางในโค้งและการควบคุมในโค้งและมันก็ให้ความเร็วในโค้งมากขึ่นด้วย ยังไงก็แล้วแต่ถ้าจะเล่นกับเต็ทแต่งคุณควรจะต้องมีทักษะพื้นฐานที่ดีก่อนโดยการที่ฝึกกับเต็ทโรงงานถ้าเป็นรถรุ่นอืน(เพราะผมไม่เคยเทสรุ่นอืนๆเลยครับ)แต่ถ้าเป็น200ไม่มีเต็ทก็เอามาซ้อมได้เลยครับมันทำได้

7. BiZarre@GoDs

BiZarre@GoDs Active Member VIP

1,503
    21
    38
    เคย ใช้ e36 มะมี ก็พอ ขำๆได้ แต่ถ้าจะเอาดีกว่านั้น มีหน่อยก็จะดีกว่าคับ
    เพราะมันจะเลี้ยงยาวๆยาก - -"

8. VoLkSuBaGeN

107
    3
    0
    ขอบคุณทุกท่านมากครับ

ขอถามต่ออีกนิดครับ

ถ้ารถผมหาเต็ดแต่งไม่ได้จริงๆ จะเชื่อมเฟืองท้ายให้เป็นแบบสปูนเลยนี่จะเอามาใช้งานบนถนนได้ไหมครับ เฟืองจะแตกไหม

ขอบคุณครับ

:)

9. Pam Pam

Pam Pam Guest

0
    0
    0
    ได้พักนึงครับ แล้วมันจะแตก อยู่ที่การวิธีเชื่อมและแนวเชื่อม

ใช้งาน เลี้ยวยาก คือ จะตรงอย่างเดียว ยิ่งเลี้ยวแคบยิ่งไม่ค่อยไปเลย ต้องกลั้นใจ สะบัดไปเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้