เตือนแล้ว..ก็เตือนอีกครับ ร้านล้างรถแย่ๆ แถวจรัญ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย อาแปะ, 19 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. อาแปะ

อาแปะ New Member Member

97
    11
    0
    เมื่อวานผ่านจรัญ ตรงตลาดบางขุนศรีมาครับ เจอร้านล้างรถแย่ๆ ในตำนาน แมคไกวร์ จรัญ ก่อนถึงฟู้ดแลนด์นิดนึง แหม่..ไม่มีรถมาล้างสักคัน ผมผ่านช่วงประมาณทุ่มนึง ไม่น่าจะดึกมากนะ ไม่น่าเชื่อว่าจะไม่มีเหยื่อเลย 55+แอบสะใจเล็กน้อย คิดในใจว่าคงมีคนรู้พิษสงของร้านนี้กันเยอะแล้ว แต่ยังไงๆก็น่าจะมีคนที่ยังไม่รู้อีกเยอะ เลยขอเอามาโพสอีกสักที เอาให้ร้านเลวๆอย่างนี้ เจ๊งไม่เป็นท่าไปเลย

ความเลวแบบย่อๆของมันก็คือ ชอบยัดเยียด แพกเกจแพงๆให้กับลูกค้า ถ้าโดนปฎิเสธ ก็จะทำหน้าเป็นส้นตีน แล้วล้างรถของท่านแบบลวกๆส่งๆ แถมยังคิดตังเกินจากป้ายหน้าร้านอีก อ้างว่ามีค่าเคลือบยางเพิ่มด้วย แถมเด็กในร้านมันยังขับรถแบบสักแต่มีตีนกระทืบคันเร่ง แหม มันน่า...*&^5^จริงๆ

ใครมีเพื่อนเตือนเพื่อน มีแฟนเตือนแฟนกันไว้นะครับ พิกัดร้านอยู่ตรงข้ามตลาดบางขุนศรี ตรงข้ามแม็คโครจรัญ เยื้อองมาประมาณ300เมตร เป็นศูนย์แม็คไกวร์นี่แหละ ก่อนถึงฟู้ดแลนด์จิ๊ดนึง อ้อ เห็นเด็กล้างรถร้านมัน2-3คนท่าทางยังกะนักเลง ถกแขนเสื้อ เดินไหล่ตั้ง ทำหน้าแบบว่ากุหย่ายย เก๋ามาก 555+ ไม่รุอคติไปหรือเปล่า
    อันนี้เป็นผลงานเก่าๆของร้านมัน จริงๆมีเยอะ แต่ลิงค์ตายไปเยอะแล้ว เอาแค่2อันพอเป็นน้ำจิ้มละกัน

http://www.thaimazda3.com/forum/index.php?showtopic=34298
    http://topicstock.pantip.com/ratchada/topicstock/2009/05/V7914452/V7914452.html

ball_ae ถูกใจสิ่งนี้
  2. City_me_D

City_me_D New Member Member

1,249
    15
    0
    ช่วงนี้ ฝนตกเกือบทุกวัน รถใช้บริการ คงน้อยเป็นธรรมดา
    แต่ถ้ายิ่งบริการแย่ รถคงน้อยเป็นพิเศษ

3. corona ตัวน้อย

corona ตัวน้อย New Member Member

385
    7
    0
    ตามนั้นคับ

4. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    ตามนั้นครับ......

5. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    อีกแล้วหรอ??

6. Dunkinz_1pt

Dunkinz_1pt New Member VIP

232
    14
    0
    มาอีกแล้วว !!

7. BZ TEMONACHI

BZ TEMONACHI New Member Member

373
    7
    0
    อันนี้เคยได้ยินมาบ้างคับ

8. มรดกพ่อ

มรดกพ่อ New Member Member

2,307
    29
    0
    เคยผ่านก็เห็นเงียบๆอยู่ สมเเล้วครับ ไม่นานคงเเปรไปล้างชามชายก๋วยเตี๋ยวหมูเเทน หุหุ

9. โต๊ะโต๋

โต๊ะโต๋ New Member VIP

635
    21
    0
    ที่พี่ จขกท พูดมาจริงทุกอย่างครับ โดนมากะตัว เลิกเลยทีเดียว ถ้าจะเข้าร้านนี้นะครับ ล้างปั้มดีกว่า

"พูดมาตั้งเยอะไม่เอาซักอันหรอ" 555

10. corona ตัวน้อย

corona ตัวน้อย New Member Member

385
    7
    0
    เจอกันเยอะ

11. MACHANISM

MACHANISM New Member Member

213
    3
    0
    โดนเหมือนกัน มีเพื่อนละ

12. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ต้องขอบคุณจริงๆครับ ผมก็กำลังจะเอารถที่บ้านไปลองล้างที่นี่วันนี้พอดีเลยอ่ะครับ เพราะว่าผ่านบ่อยๆเห็นว่าน่าจะดี? :D

13. I_poom

I_poom Member Member

176
    2
    18
    ขอบคุณที่มาบอกครับ

14. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    เจอแบบนี้แย่คับ

15. *ChiNoBu*

*ChiNoBu* New Member Member

213
    2
    0
    ถึงว่า ผ่านทีไรมองเข้าไป ร้านเงี๊ยบ เงียบ

16. นิดา

นิดา New Member Member

1,335
    148
    0
    เพชรเกษม 81

เคยเจอบริการย่ำแย่แบบนี้แถวมหาชัย ต้องเข้าใจบางที่มันอาจแหกเหล่าแหกกอกันบ้าง

แต่ที่อื่นที่เค้าทำดีๆ ก็มีนะ ลองดูที่นี้ แมกไกว์ร เพชรเกษม 81

เมื่อวันอาทิตย์เอากระบะ กะ รถเก๋งไปล้างมา

ขัดแบบมันแว้บ ..... บบบบ ท้ายกระบะก้อใส่น้ำยาให้ด้วยนะ

ล้างชายน้ำไม่ทิ้งคราบ เช็ดภายในสะอาดตา เจ้าของมองดูการทำความสะอาดได้

ไม่หมกเม็ดเหมือนบางที่ มีมุมกาแฟสำหรับคอกาแฟ

บริการเยี่ยมเป็นกันเอง มีแสตมป์ไว้ล้างครบ 10 ครั้งฟรี 1 ครั้ง

ร้านดีๆ แบบนี้ลองไปเลยค่ะ :)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 กันยายน 2009
  17. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    เหนบ่อยๆก้อเคยสงสัยว่าทำไมไม่มีคน เลยไม่กล้าอะ

ดีนะ เชื่อสัญชาติญาณตัวเอง อิอิ

แนะนำร้านตรงพระรามสองคับ ร้าน ROOKIE เก่า ก่อนซอยวัดพุทธ

มีอย่างที่ไหน รถผมเพิ่งสีเสด เลยอยากให้มันเงาสุดๆเลยถามว่าชักเงาได้มั้ย

พี่เจ้าของบอกว่า อย่าเลย สีรถยังใหม่อยุ่ ทำอย่างอื่นไปก่อนไม่ต้องเปลืองตัง

ผู้ประกอบการที่จริงใจกะลุกค้าแบบนี้ก้อมีด้วย

ผมว่าหายากนะ ปกติมีแต่จะยัดเยียดขายของให้ลูกค้าอะ

18. BumpBy

BumpBy Well-Known Member VIP

4,054
    807
    113
    ถ้าไม่เปลี่ยนพฤติกรรม อาจจะเจ๊งได้

19. toon_toon

toon_toon New Member Member

10
    1
    0
    ร้านอยุแถวไหนหรอคับเผื่อไปล้างบ้างคับ

20. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    ถึงเวลาเเล้วสินะ อิอิ

21. PadZz

PadZz New Member Privilege

786
    4
    0
    ยังไม่รุ้ตัว..

22. City_me_D

City_me_D New Member Member

1,249
    15
    0
    ถ้าบอกว่าอยู่เลย โรงแรมมดอินมาหน่อย จะอ๋อมั๊ยครับ
    :D:D:D:D

23. Nott_EA

Nott_EA New Member Member

659
    12
    0
    เจอแบบนี้ ล้างเองดีกว่า.....

24. 50629195

50629195 New Member Member

70
    0
    0
    ขอบคุณคับ

เป็นข้อมูลร้านยอดแย่ร้านนึงเรย

25. ตามนั้น

เคยเจอมากับตัวเช่นกันครับ

โดนเพราะใกล้บ้านแท้ๆ เลย ตอนนั้นรถยังป้ายแดง เลยเอาเข้าไปล้างและลง wax ธรรมดา ปกติก็ 350 บาท แต่ไอ้เจ้าของร้านชื่อโอ ออกมาพูดคุย และโนมน้าว แบบยัดเยียด ให้ซื้อ แมกไกวเบอร์ 21 กับมันในราคาขวดละ 3 พันบาท น้ำยาลงเบาะอีก พันหก ผมก็โง่ ซื้อไป เพราะไม่รู้ราคามาก่อน เสร็จแล้วล้างรถ ลงน้ำยากับมัน แม่งเอ๊ย คิดละเอียดยิบ เบ็ดเสร็จโดนไปเกือบหกพัน

ไปเช๊คราคา แมร่งเอ๊ย ที่อื่นเขาขายเบอร์ 21 กันขวดละ พันกว่าบาท น้ำยาเบาะ ขวดแค่ 700

โกงโครตๆ ร้านนี้

26. BANK_NOZZLE

BANK_NOZZLE New Member Member

204
    4
    0
    ช่วย Up คัฟ

27. tsk

tsk New Member Member

175
    4
    0
  28. James--omac117

James--omac117 Active Member VIP

4,535
    8
    38
    ถ้าบอกว่ามดอิน ที่พี่ตู่เลี้ยวเข้าบ่อยๆ จะชัดเจนกว่าคับ :D :D

29. arm DC2

arm DC2 Member Privilege

48
    3
    8
    ข้อมูลดีๆ อีกแล้ว

30. opor.NAKA

opor.NAKA New Member Member

44
    0
    0
    แย่ๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้