อยากเปลี่ยนยางคับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย varamart, 27 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. varamart

varamart New Member Member

146
    9
    0
    อยากเปลี่ยนยางน่ะคับ ตัวไหนน่าใช้กว่ากันคับระหว่าง AD07, RE01R, Pilot Sport PS2 หรือว่ามีตัวอื่นแนะนำไหมคับ

2. Tuned by Tommy

Tuned by Tommy New Member Member

766
    29
    0
    ดีทุกตัวตามราคาครับ เลือกที่ชอบได้เลย AD07 มันออกมานานแล้วแต่ยังดังไม่เสื่อม ไม่รู้ว่าจะมีรุ่นใหม่มาแทนหรือเปล่า ใช้ยางพวกนี้ต้องทำใจเรื่องเสียงครับ ใช้ไปสักพักเหมือนเลี้ยงหมาติดรถแน่ๆ ส่วนตัวอื่นเป็นพวกเกรดรองลงมา เช่น S-drive, DZ101, Azenis, G Force ส่วนยี่ห้อเกาหลีไม่ค่อยรู้จักครับ ผมว่าถ้าไม่ซิ่งมากๆ ใช้พวกที่บอกมาก็พอแล้วครับ

3. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    Re01R ไปเรยครับ เวลาลงเห็นๆ

4. ^YimmY^

^YimmY^ New Member Member

231
    3
    0
    ผมเชียร์ RE01R ด้วยคน แต่สงสัยถึงเวลาผมเปลี่ยนคงได้แค่ RE001:cry:

5. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    RE01R ครับเห็นเปลี่ยนในคลับเปลี่ยนไปใช้กันหลายคันแหละ แต่โดยส่วนตัว
    ใช้แค่ Falken Azenis อยู่อะ

6. Golf_Za

Golf_Za Member Member

398
    13
    18
    ใช้ยางอะไรก็ได้ที่ไม่หอนอะ ขับสบายดี เอาเกรดดีๆหน่อยนะ

7. น่าจะยางอะรก้อได้ ที่ซื้อของใหม่ ไม่ใช่ยางเปอร์เซ็นท์
    น่าจะใช้ได้หมด นอกจากว่าจะเอาไปแข่ง ก้อเป็นอีกเรื่องนึง

8. BRIDE_O

BRIDE_O New Member Member

217
    5
    0
    ถ้าใช้งานทั่วไป ก็ DZ101,S-dride ก็น่าจะพอนะคับ
    ถ้าเอาแข่งด้วยก็ RE01R เลยคับดีแน่นอนหรือAD07 ก็ได้คับ
    แต่ผมไม่แนะนำยาง อินโด มาเล พวกนี้ใช้ไปสัก หอนมากๆๆๆคับลองมาแล้ว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้