ถามเรื่องเบรคคับ..

การสนทนาใน 'Fit Club' เริ่มโดย sawas, 7 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. sawas

sawas Member Member

56
    3
    8
    ไม่ทราบว่าพี่ ๆ น้อง ๆ ในคลับ
    ใครใช้ คาลิปเปอร์ ATS บ้างคับ
    ผมอยากรู้ว่ามันเป็นของญี่ปุ่น หรือใต้หวัน
    แล้วใช้ดีมั๊ยคับ
    พอดีว่ากำลังอยากจะเปลี่ยนเบรค ก็ดู ๆ อยู่
    หรือพี่น้องท่านใดมีคำแนะนำเกี่ยวกับเบรคตัวอื่น
    รบกวนขอคำชี้แนะค้วยน่ะคับ

ขอบคุณมาก ๆ คับผม
    :)

2. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    ......อยากรู้ เหมือนกัน คับ...เรื่องนี้ ไม่รู้เลย.......รอๆ

3. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    ATS รุสึกจะเปนไต้หวันคับ

ประสิทธิ์ภาพก้อน่าจะใช้ได้นะคับ

ก้ออคงอารมณ์เเดียวกับ ของแต่งญี่ปุ่นแท้กะไต้หวันอะ วัสดุคงไม่น่าจะเทียบกันได้คับ

แต่ถ้าเทียบกะราคา ATS ผมว่าก้อน่าใช้นะคับ

4. Apple

Apple New Member Member

575
    8
    0
    ใต้หวันครับถ้าขี้เกียจเรื่องแปลงจุกจิก ก็แนะนำให้ใช้ครับเพราะมันเป็นชุด KIT เลยไม่ต้องแปลงแต่คุณภาพก็สู้ญี่ปุ่นไม่ได้อะครับ

5. pp9191

pp9191 Guest

0
    0
    0
    ผมมี bremboพร้อมจาน2ชิ้น(320มม.)เป็นชุดkit ซื้อที่ toon motor มาเกือบเเสนพอดีน้องขายรถเลยถอดออก ผ้าเบรคยังหนา caliperมีรอยหินครูดทั้ง2ข้าง ขาย38000บาทครับ 081-811-7397

6. ZeemaiiBuzzer

ZeemaiiBuzzer Member Member

199
    4
    18
    เป็นของที่ผลิตที่ไต้หวันคับ ถ้าสนใจจิงๆ เดี๋ยวคิดราคาให้พิเศเอาไหมคับ คุณภาพก็ โอเคเหมาะสมกับราคา

7. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    จัดเลยคับ ไต้หวันเด่วนี้ทำแต่ของเนียนๆน้องๆญี่ปุ่นทั้งนั้นเลย

8. ZeemaiiBuzzer

ZeemaiiBuzzer Member Member

199
    4
    18
    สักชุดไหมคับ อิ อิ อุ อุ อะ อะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้