ขอรบกวนหน่อยนะครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย 11592, 5 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. 11592

11592 New Member Member

5
    1
    0
    ผมขับบี11นะครับพอดีว่าถังน้ำมันเชื้อเพลิงรั่วน่ะคับ มีน้ำมันเริ่มหยดลงมาแล้ว เคยใช้อิบอคซี่อุดไว้ทีแล้ว ตอนนี้ก็เริ่มหยดอีกแล้ว ใครมีร้านที่แก้ไขตรงนี้ได้รบกวนแจ้งหน่อยนะคับ ขอขอบคุณทุกท่านล่วงหน้านะคับ

2. ImpulseNaiO_HTT

ImpulseNaiO_HTT New Member Member

2,136
    738
    0
    ถามแบบคนไม่รู้เลยนะคร้าบ

ถังน้ำมัน มือสองเซียงกง รุ่นนี้มีมั้ยอ่ะคับ

หรือว่า ต้องซ่อมกันอย่างเดียวว...

3. พงศ์ธร

พงศ์ธร New Member Member

470
    300
    0
    การใช้อีพ็อคซี่อุดรูจำพวกนี้วิธที่แน่นคือ ทาอี่พ็อคซี่รอบๆรูแล้วตัดเศษมิเนียมมาแปะจะทำให้แน่นและอุดรูได้สนิทดีนักแล
    ปล.1.กาวควรเป็นแบบปะเหล็กที่เป็นแบบ2หลอดผสมจะเป็นสีดำ1หลอดและสีขาว1หลอดผสมเป็นสีเทาแบบแห้งเร็ว(ขี้เกียรติรอ)แต่จะแน่นมากที่สุดหลังจากทิ้งไว้ 1 คืน
    2.ควารทำความสะอาดรอบๆหรือบริเวณที่จะทากาวจนถึงเนื้อเหล็ก
    3.วิธีนี้ใช้กับท่อไอเสียได้ด้วยแต่ท่อเป็นแสตนเลสก็ควรใช้แสตนเลสแผ่นบางถ้าหาไม่ได้ก็ใช้แบบเดิม
    4.การใช้แผ่นโลหะแปะทับเป็นการเพิ่มความแข็งแรง

4. suchanon_t

suchanon_t New Member Member

862
    470
    0
    ตามนั้นคาบบบบบ

5. nongsam

nongsam Active Member Member

690
    161
    43
    เอ่อ.... ผมว่า ถอดถังออกมา ผ่า แล้วเชื่อมตรงจุดที่รั่วดีกว่าครับ แล้วก็ทา ฟิ้งโค๊ด ไว้เลยทีเดียวด้านนอก

6. extensa4620

extensa4620 New Member Member

1,443
    450
    0
    ราคามือ2 เท่าไรอะครับ แล้วถ้าเอาไปเชื่อมราคาเท่าไรอะ

7. 11592

11592 New Member Member

5
    1
    0
    ขอบคุณทุกๆท่านสำหรับคำแนะนำนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้