จาเปลี่ยนหัวเทียนอ่ะคับ จาใช้ยี่ห้ออะไรดี แล้วราคาเท่าไรบ้างอ่ะคับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย Singleboy, 7 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Singleboy

Singleboy New Member Member

70
    4
    0
    จาเปลี่ยนหัวเทียนอ่ะคับ

จาใช้ยี่ห้ออะไรดี

แล้วราคาเท่าไรบ้างอ่ะคับ

ช่วยแนะนำที

แล้วจำเปนจาต้องใช้ของญี่ปุ่นป่ะคับ

ตอนนี้ใช้ของ0อยู่

รบกวนช่วยบอกทีนะคับ

ขอบคุนมากคับ

2. x_kingkong

x_kingkong New Member Member

351
    10
    0
    กำลังจะเปลี่ยนพอดี ใครรู้ตอบหน่อยครับ

3. Golf_Za

Golf_Za Member Member

398
    13
    18
    ถ้าเครื่องเดิม ใช้ธรรมดาทั่วๆไปที่เค้าใช้กันก็ได้ครับ
    ใส่ของดีๆแพงๆมันก็ไม่ได้ช่วยอะไรขึ้นมาเลย
    ประหยัดตังในกระเป๋าไปในตัว

4. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)

อืม..ถ้ามันไม่ได้มีผลอะไรมาก เดี๋ยววาไปเปลี่ยนที่ศูนย์ละกัน

เพราะว่าถึงเวลาเปลี่ยนทั้งกรองและก็หัวเทียน สรุปใช้ของศูนย์ถูกสุดใช่ไหม:D

5. Mink_si

Mink_si New Member Member

430
    19
    0
    ของเดิม ราคา หัวละ 90 บาทได้
    ถ้าของแต่ง ก็ มีหลายราคา ตั้งแต่ 350 - 550 ราวนั้นครับ
    ผมใช้ NGK อยู่ครับ

6. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ของผมใช้ NGK #8 อยู่ครับ รู้สึกว่ารถมัน start ติดง่ายขึ้นอ่ะครับ รึว่าหัวเก่ามันใกล้ไปแร้วก็ไม่รู้

7. Tuned by Tommy

Tuned by Tommy New Member Member

766
    29
    0
    NGK Iridium หรือ Patinum เครื่องเดิมๆ เบอร์ 6 (5) เครื่อง B16 แต๊นๆ 6 ซิ่งหน่อยๆ 7 ซิ่งสาด 7 (8) modify spec. ราคาแพงตามเบอร์ ตัวแร่ และ spec คำนวณง่ายๆ ก็เบอร์ละร้อยครับ ส่วนตัวราคาไม่เป็นปัญหาเพราะใช้กันเป็นหมื่นๆ โล มีกำลังซื้อก็เอาของดีไป ถ้าให้ดีก็เปลี่ยนสายหัวเทียนไปด้วนครับน่าจะเก่าเดินแล้ว

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 พฤษภาคม 2008
  8. GunTumP

GunTumP New Member Member

352
    6
    0
    ผมใช้ NGK Iridium เบอร์ 7 ซื้อจาก Autobac หัวละ 690 อ่ะคับ แต่เครื่องเดิมสนิท

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้