ค่า OIL TEMP

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย คนโง่, 3 กันยายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. คนโง่

คนโง่ New Member VIP

213
    16
    0
    ของพี่ๆขึ้นกันเท่าไหร่เหรอครับ ของผม 4G63 ขึ้นสูงสุดประมาน 98 C. มันผิดปกติป่ะครับ เเต่ผมเปลี่ยนออยซิ่งเเล้วนะครับ คือว่าถ้าเกิดมันผิดปกติเนี่ย สาเหตุน่าจะมาจากอะไรเหรอครับ ขอบคุนล่วงหน้าครับ

2. p.chang

p.chang New Member VIP

542
    6
    0
    น่าจะปรกติครับ ไม่เกิน 100 ก็โอเคครับ

ผิดถูกอย่างไรผู้รู้มาตอบหน่อย

คนโง่ ถูกใจสิ่งนี้
  3. Mr.Dolla

Mr.Dolla New Member Member

141
    1
    0
    ผมก้อขึ้น 80 ถึง 90 กว่า มันก้อไม่เป็นไรน่ะครับ ปกติดีน่ะครับ :cool:

4. erggy

erggy New Member Member

14
    1
    3
    98 นี่ซัดมาเยอะรึเปล่าครับ ในสนามหรือนอกสนาม
    ของผมก็เป็นออยแต่ง ถ้าอัดๆเล่นบนทางด่วนก็ประมาณเกือบร้อยครับ
    ถ้าในพีระวิ่งสัก 10-15 รอบ ก็ประมาณ 120-125 ได้น่ะครับ สูงพอควรเลย แต่ก็โอเคคับ อย่าให้เกิน 120 แล้วกัน

เครื่องอีโวได้ยินว่าเป็นเครื่องที่ oil temp สูงอยู่แล้ว ไม่รู้ว่าเป็นเพราะ engine block เป็นเหล็กรึเปล่าก็ไม่รู้

5. คนโง่

คนโง่ New Member VIP

213
    16
    0
  6. โอ๊ต MIDWAY

โอ๊ต MIDWAY New Member Member

496
    7
    0
    ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้