ถามปรมาจานด้านช่วงล่างครับ

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย หนุ่มหัดซิ่งครับ, 8 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    ไม่ทราบว่าKE70สามารถนำชุดดิสหลังของกล่องไม้ขีดมาใส่ได้ทั้งแพเลยได้ไหมโดยไม่ต้องดัดแปลง เหมือนKE70ที่ใส่ของAE86อะครับช่วยแนะนำด้วยอะครับ หรือมีแบบไหนเสนอมาครับผมชอบใหญ่ยาวกว่าเดิมยิ่งดีครับ

1. DEVILMAN

DEVILMAN New Member Moderator

585
    84
    0
    เพลาท้ายของมิตซูกล่องไม้ขีดอัตราทด 3.9 ใส่ได้ครับดิสก์หลังเป็นจานระบาย
    และมีลิมิเต็ตสลิปแบบ 2 way ลูกเต็ดใหญ่กว่าของ 86 ด้วย
    ใส่ได้ครับร้อยน๊อตใส่ได้เลยครับ ต้องดูว่าสภาพเพลาท้าย เป็นไงถ้าหอนหาอะไหล่ยาก
    ถ้าหาได้ในสภาพดีราคาถูกก็จับมาได้เลยเพราะ เพลาท้าย AE86 ราคาหลักหมื่น

ขึ้นอยู่กับว่าขับแบบไหนด้วยถ้า 3.9 เน้นความเร็วปลาย
    4.1 ใช้ในเมืองดี 4.3 ต้นจัดจ้าน ขึ้นอยู่กับว่าใช้เครื่องอะไรเพราะมีผลกับอัตราเร่งของรถด้วย
    อัตราทดเกียร์ก็เป็นเรื่องสำคัญ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้