3S GE ไอดีกลมเกียร์ออโต้ เปลี่ยนเกียร์เร็วไปอ่ะครับ (405SRI)

การสนทนาใน '3S Club' เริ่มโดย 405ใจ3S, 2 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. 405ใจ3S

405ใจ3S Guest

0
    0
    0
    ทำไมถึงเปลี่ยนเกียร์เร็วจังครับ

ขับปกติ
    เกียร์1-2 ที่ความเร็ว 10
    เกียร์ 2-3 เปลี่ยนที่ 20
    เกียร์3-4 เปลี่ยนที่ 50

เกี่ยวกับการวายริ่งสายหรือเปล่า เพราะถ้าเหยียบหนัก มันก็จะเปลี่ยนช้าไปอีกหน่อยเดียว

รออยู่ครับ เพราะพึ่งวางเครื่องมา

2. จตขกท

จตขกท Guest

0
    0
    0
    อีพ

รอผู้รู้ช่วยด้วยครับ รออยู่เปลี่ยนเร็วขนาดนี้ มันไม่น่าอยู่ที่สายคลิกดาว ใช่ป่ะครับ (เดา ๆ อ่ะ)

รอครับ ๆ T*T (หมดไป 5.2หมื่นแล้วอ่ะ ขึ้นก็อึด ๆ ด้วย 0-100 ใน 21 วิแนะ

3. จขกท

จขกท Guest

0
    0
    0
    เย้ หายแล้วครับ โชคดีจริง ๆ นึงว่าแก้แล้วไม่หาย ตอนนี้กำลังทดสอบอัตราการกินแก๊สอยู่ ทำได้ที่ 7 โลลิตเอง รถไม่ติดในกทมนะ น่าจะได้สัก 8 - 9

4. ผมก็เป็น

ทำไงหายบอกผมหน่อยครับ ผมก้เป็นเหมือนกัน เปลี่ยนเร็วและวิ่งได้แค่100เอง กว่าจะขึ้นนานเลย เร็วมากๆเกียร์อะ แล้วก็จะแซงไม่ได้เลยเพราะมันไม่ยอมเปลี่ยนลงอะ รถช้าแล้วยังไม่เปลี่ยนลงมาเลยย สาย คลิกดาวตั้งสุดแล้วไม่หาย

5. จขกท

จขกท Guest

0
    0
    0
    ลงเบอร์ไว้ครับแล้วจะโทรกลับ

6. 3g turbo

3g turbo Guest

0
    0
    0
    แล้วทำไมไม่แบ่งความรู้กันในนี้เลยล่ะครับ หรือวิธีแก้มันยาวมากจนบรรยายในนี้ไม่ได้ครับ

7. pingpong

pingpong New Member Member

205
    4
    0
    ge auto ในเมือง 7 โลลิตร ปกติครับ หาก manual 8-9 น้องคนนึง manual ในเมือง ไปกลับ พระราม 4 สำโรง หล่นมา 6 โลลิตร

ge ทานจุนะครับ แต่ การเดินสายไฟไม่สมบูรณ์ก็มีผลครับ แต่ประสบการณ์ของผม ก็เคยเป็น แต่อัตราการกินไม่ต่างกัน
    แต่ กดปุ่ม power 4ect มันจะไม่ลากยาวให้ (ลองเช็คดู ส่วนมากหากวายริ่งไม่ดี ตัวนี้มักจะใช้งานไม่ได้ครับ)

อีกอย่าง.. ช่วย สมัคร และ login มาคุยกันสิครับ จะได้เรียกชื่อกันถูก

หลัง ขาใหญ่ไม่ค่อยเข้าครับ แต่ก็มีผู้รู้มาช่วยเสมอ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้