เวลาสตาทเครื่องมีเสียงเหมือนอะไรซักอย่างในตัวเครื่องดังแกร็กๆๆๆประมาณ...

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย Numchoke Kunmunwong, 7 มีนาคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    เวลาสตาทเครื่องมีเสียงเหมือนอะไรซักอย่างในตัวเครื่องดังแกร็กๆๆๆประมาณ 2-5วินาทีแล้วก็หายไป แบบนี้เกิดจากอะไรครับ จะเกี่ยวกับน้ำมันเครื่องรึเปล่า หรือว่าน้ำมันเครื่องยังขึ้นมาเลี้ยงส่วนต่างๆไม่ทั่วเลยเกิดเสียที่ว่า ตอนนี้ใช้ 10w-40 วาโวลีนแกลอนน้ำเงินครับ

1. Yingyos Sookchai

Yingyos Sookchai Guest

0
    0
    0
    ใช่ครับ เป็นช่วงที่น้ำมันเครื่องออกมาเลี้ยงชิ้นส่วนไม่ทัน

แล้วแบบนี้ถือว่าปกติมั้ยครับพี่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้