ช่วยด้วยเบครรั่วคับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย preecha_tech, 6 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. preecha_tech

preecha_tech New Member Member

69
    0
    0
    มันรั่วตรงรูกลาง(รูสีทองๆ)เวลาเหยียบเบครมันพ่นออกมาเลย ทำไงจะหาย ที่ไหนมีขายมั่ง แล้วราคาประมาณเท่าไร ขอวิธีดูหม้อลมเบครมือ2ด้วยนะคับ
    ของskyline ต่างจาก 200 ยังไงคับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 ธันวาคม 2008
  2. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    มันพ่นออกมาเลย

โอ้วว

3. bossy

bossy New Member Member

47
    2
    0
    แนะนำให้ทำความสะอาดตรงนั้นให้สะอาดครับด้วยแฟ๊บก็ได้
    แล้วเอากาวซีเมนที่เป็น2หลอดผสมอุดชั่วคราวก่อน
    แบบพอขับไปอู่ได้ แต่ไม่รู้จะอยู่หรือเปล่านะผมเคยใช้วิธีนี้อุดหม้อน้ำตอนไปต่างจังหวัดตอนมันรั่วอะครับ

4. P.MU

P.MU New Member Premier

5
    0
    0
    หาซื้อเปลี่ยนเลยครับร้านอะไหล่ได้เลย เป็นของสั่งญี่ปุ่นถ้าจำไม่ผิดราคาพันแก่ๆๆหรือสองพันต้นๆๆครับ

อุดยังไงก็ไม่อยู่เพราะแรงดันมันสูงมาก มากกว่า 1000Psi อีก อันตรายมากๆๆไม่คุ้มครับ

5. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    อย่าลืมล้างน้ำมันเบรคที่เลอะด้วยนะครับ

6. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ถอดปั้มออกมาล้างแล้วเปลี่ยนแหวนทองแดงที่รองตรงน๊อตตรงที่มันซึมออกมาแค่นั้นครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้