ถามปัญหาอีกหลายรายการเลยคับ.ช่วยตอบที

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย bothzaclub, 11 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bothzaclub

bothzaclub New Member Member

27
    2
    0
    เวลาคอมเพสเซอร์แอร์ทำงานรอบเครื่องยนต์มันลดลงมาไม่ถึง1พันรอบมีอาการทำท่าเหมือนเครื่องจะดับแต่ไม่ดับ.แก้ปัญหายังไงคร๊าบ.และอีกอาการนึงหม้อน้ำเป็นสนิมตรงขอบๆพอวิ่งไกล้จะมีน้ำกระเด้นออกมาเป็นละอองๆติดฝากระโปรงรถเลยคับซ่อมได้ไหมคับหรือเปลี่ยนเลยดี.และอีกอย่างโคมไฟหน้าขุ่นเปลี่ยนดีหรือไม่คับ

2. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    - เรื่องรอบเครื่อง เวลาปรกติ มันอยู่ที่เท่าไหร่คับ ถ้าต่ำไป ลองตั้งรอบเครื่องขึ้นหน่อย ลองดู
    ไม่งั้นก็ต้องลองล้าง ตัวชดเชยรอบเดินเบา กะ แอร์โฟร์ดูอะคับ
    - หม้อน้ำ ถ้าขนาดนี้ผมว่าเปลี่ยนดีกว่านะ
    - โคมไฟหน้า ถ้าอยากสวยก็เปลี่ยนคับ อันนี้ตามความชอบของเจ้าของรถเลย

3. bothzaclub

27
    2
    0
    รอบปกติอยู่ที่1พันสองกว่าๆคับ.และโคมไฟหน้าราคาประมาณเท่าไรคับ

4. bothzaclub

27
    2
    0
    ราคาหม้อน้ำด้วยคับ

5. ImpulseNaiO_HTT

ImpulseNaiO_HTT New Member Member

2,136
    738
    0
    เปลี่ยนหม้อน้ำเถอะคร้าบ เซียงกงประมาณ 1000-1500 ค้าบ

ส่วนไฟหน้า ไต้หวันใหม่ คู่ละประมาณไม่เกิน 2500 คร้าบ..

หม้อน้ำเนี่ยผมว่ารีบเปลี่ยนเลยดีกว่าครับ ตอนนี้ยังพอขับได้

ก็ยังขับไปอู่ได้ แต่ถ้าหนักกว่านี้ อาจจะได้ลากนะครับพี่น้อง...

6. bothzaclub

27
    2
    0
    คร๊าบๆจะรีบบอกแม่เลยคร๊าบ

7. bothzaclub

27
    2
    0
    แล้วถ้าสมมุติผมไม่เปลี่ยนและไม่ขับไกลจะได้ไหมคับ

8. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    อันตราย มาก ครับ

รีบเปลี่ยน ด่วน ๆ เลย

ก่อน ที่ เครื่อง จะ ฮีท ครับ

9. extensa4620

extensa4620 New Member Member

1,443
    450
    0
    อันนี้ต้องลองเสี่ยงดวงดูอะครับ

10. bothzaclub

27
    2
    0
    ขอบคุงคับ

11. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    รอบปรกติสูงจัง

ผมว่าลองอย่างที่บอกไปอะคับ

ล้างตัวชดเชยรอบเดินเบา

แอร์โฟร์

แถมปีกผีเสื้อด้วยคับ

แล้วตั้งรอบเครื่องใหม่

ปรกติน่าจะซัก 850 นะ

เรื่องหม้อน้ำ อย่ารอช้า

หาได้เปลี่ยนใหม่เลย

ยังไงถ้าช่วงนี้จะใช้รถ ก็หมั่นเช็คน้ำหม้อน้ำบ่อย ๆ นะ

ถ้าให้ผมแนะนำนะ

หาเป็นทองแดงมาใช้เลยดีกว่า

วันหน้ามีปัญหาก็ซ่อมได้

เรื่องไฟหน้าไว้หลังสุดเลย

12. suchanon_t

suchanon_t New Member Member

862
    470
    0
    งานเข้ากันแล้วคาบบบบบ

13. ImpulseNaiO_HTT

ImpulseNaiO_HTT New Member Member

2,136
    738
    0
    รีบเปลี่ยนด่วนครับ ..

เพราะถ้าฮีท จะไม่ใช่แค่พันสองพัน

มันจะพาลไปเป็นหมื่น มันได้ไม่คุ้มเสียนะค้าบ...

14. NEXTWEEK

NEXTWEEK New Member Privilege

6,436
    996
    0
    รีบเปลี่ยน ทั้งหม้อน้ำ แล้วก็ไฟหน้าเลยคร๊าบบบบ

15. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    หม้อน้ำ ถ้ามีงบก็เปลี่ยนใหม่เลยครับ เซียงกง จะดีกว่าไม่งั้นงานเข้าแน่ครับ
    ไฟหน้า ถ้ามีงบก็จัดชุดใหม่ไปเลย ไฟเพชร ถ้างบน้อยก็หามือสอง สภาพดี ไม่เหลืองใส่ไปก่อน ถูกกว่านะครับ ลองดูในกระทู้เซียงกงก็ได้ครับ

16. katen

katen New Member Member

28
    5
    0
    ผมพึ่งไปเปลี่ยนมาเหมือนกัน ทองแดงครับ 3000 ไม่รู้ว่าถูกหรือแพงอะคับ แต่ตอนนั้นนี่ ถูกแพงไม่ได้คิดแล้ว ....สถานการณ์มันบังคับ

17. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    :sad::sad::sad: :D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้