ck5 เบรคมีเสียง

การสนทนาใน 'Mitsu Racing Club' เริ่มโดย ittikrit, 9 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ittikrit

ittikrit New Member Member

1
    0
    0
    ck5 1.8 auto เวลาเบรค(ชลอ ใก้ลหยุด)มีเสียงดัง กึกๆ กึกๆ จนรถหยุด เสียงบริเวณล้อหน้าซ้าย-ขวาครับ ใครเคยเป็นบ้างคับ และแก้ไขอย่างไรครับ.เปลียนผ้าเบรก,จานเบรค,เพลาขับซ้าย-ขวา แล้วครับขอบคุณครับ.

2. ขะโม่เฮ่

ขะโม่เฮ่ Member Member

856
    13
    18
    ลองเจียจานเบรคอะยังคับ

แก้ไขล่าสุด: 13 กุมภาพันธ์ 2008
  3. Dragonx

Dragonx New Member Member

23
    1
    0
    โช๊คหรือเปล่าครับ เพราะเปลี่ยนมาหมดแล้วนี้ครับ ตัวอื่น

4. เบรคดัง

เหมือนกันเลย แมร่งโครตเซ็ง มันดังน่ารำคาญ อาการเดียวกับคุณนี่แหละ แก้มาหมดทุกอย่างแร้ว แต่ก็มะ

5. Golf_13

Golf_13 New Member Member

221
    1
    0
    น่าจะลองตรวจเช็คทำความสะอาดและหล่อลื่นคาลิปเปอร์ดูก่อนนะครับ รวมทั้งขันแน่นคาลิปเปอร์ด้วย

6. Jern

Jern New Member Member

6,174
    48
    0
    เข้าอู่ช่วงล่างเลยคับ

ไล่ตั้งแต่ระบบเบรก โช๊ค อ่าคับ

เพิ่งเข้าอุ่มาเหมือนกาน

ฝนเริ่มตก ปันหาเริ่มมา

7. nav111

nav111 New Member Member

17
    0
    0
    ลูกปืนล้อหรือป่าวครับ อิๆ ลองดูนะครับ แล้ว ก้อลูกหมากกันโคลงครับ ถ้าขับรถลุยน้ำบ่อยๆ ก้อลูกหมากทั้งหลายครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้