สนใจอยากซื้อรถ civic es ช่วยแนะนำหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย อยากซื้อรถ, 11 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    พอดีว่าแม่ผมจะซื้อรถให้คันหนึ่งอ่ะครับ งบประมาณ 4 แสนอ่าครับ บวกลบ 5 หมื่น เกินได้นิดๆถ้าสภาพ ถูกใจ

คือว่า ผมได้ดูราคารถประมาณนี้มาแล้ว ก็มีอยู่หลายรุ่น แต่ผมสนใจ civic es มากที่สุด(เอาเกียร์ออโต้อ่าครับ) ก็อยากจะถามว่า

1.civic es มี 2 โฉม ช่ายไหมครับ ตากบ กับ ตาเหยี่ยว มีอะไรที่แตกต่างกันมั้งไหมครับ นอกจากรูปร่าง

2.มีเครื่อง Exi กับ Vtec เลือกเครื่องไหนดีกว่ากันครับ

3.รุ่นนี้มีปัญหาอะไร จุกจิกมากไหมครับ ช่วงล่างเป็นไงบ้าง การขับการทรงตัวการใช้ความเร็วเป็นไงบ้างครับ

4. ดิสเบรก 4 ล้อเลยไหมครับ หรือ ดิสหน้า 2 หลัง 2 อ่าครับ

5.รุ่นนี้ นิยมไปแต่งกันมั้งไหมครับ ของแต่งยังมีเหลือที่จะเอาไปแต่งมั้งไหมครับ

ใจจริงผมอยาก civic es ตาเหยี่ยว เครื่อง Vtec ราคาที่บอกไว้ข้างบน อ่ะครับ จะหาได้ไหมอ่ะครับ

พี่ๆช่วยแนะนำหน่อยนะครับ ผมยังมีประสบการณ์น้อย เป็นรถคันแรกของผมด้วย ผมหวังว่าจะได้เข้ามาเป็นส่วนหนึ่งของคลับนี้

ขอบคุณมากๆนะครับ ถ้ามีถามอะไรผิดผลาดก็ขอโทดด้วยนะครับ

1. ลืมบอกเรื่องสี ชอบสีดำ กับ สีขาว แต่สีอื่นก็ได้

ถ้าราคานั้น หารุ่นไฟเหยี่ยวไม่ได้ ก็เอารุ่นไฟกบ จะได้ไหมครับ

ถ้ามีรถแนะนำก็บอกๆหน่อยนะครับ

ขอบคุณมากๆๆๆครับ

2. THE BOY

THE BOY New Member Member

354
    38
    0
    โทรมาถามได้ครับ 089-131-0680

ปล.กระทู้นี้น่าจะอยู่ ตลาดสด นะครับ..

3. .:: ป๋องแป๋ง ::.

.:: ป๋องแป๋ง ::. New Member Moderator

591
    73
    0

1.แบ่งเป็นปีง่ายกว่าครับ
    -01-02 ตากบครับมีรุ่น rx ด้วย ตัวRX มีกะจังหน้าสปอร์ต
    -03 ตากบเช่นกันต่างกันตรงที่กันชนหน้าครับ
    -04-05 ตาเหยี่ยว ครับ มีรุ่น RXด้วย กะจังหน้าสปอร์ต ภายในดำครับ
    2.ขับในเมืองรถติดๆEXIประหยัดก่านิดนุง(ดูแทบไม่ออก) แนะนำ VTECไปเลยดีกว่าครับ
    3.ปัญหาจุกจิก ไม่มากหลอกครับ ใช้รถรักษาๆ ถ้าใช้รถไม่รักษาไม่ว่ายี่ห้อดังแค่ไหนก็ เน่าทั้งนั้น
    4.รุ่น exi หน้าดิสหลังดรั้มครับ Vtec ก็ดิส4ล้อ
    5.รุ่นนี้ ของแต่งแท้จะหายากครับ ก็แล้วแต่จะเลือกแนวการแต่งด้วยครับ ส่วนใหญ่ในคลับ ก็จะแต่งแนว เสปกตามรุ่นครับ สวยงามแบบเรียบง่ายไม่หวือหวา

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้