ถอดกระจกไฟหน้ามาล้างได้ไหมคับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย bothzaclub, 12 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bothzaclub

bothzaclub New Member Member

27
    2
    0
    ถอดกระจกไฟหน้าที่มันขุ่นๆออกมาล้างได้ไหมคับ..หรือใครมีไฟสปอตไลท์สีเหลืองมั่งครับอยากได้.หรือไฟหรี่สีเหลืองก็ได้คับราคาเท่าไหร่บอกมาได้นะคับไม่เกิน2000ก็ดี

2. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ถอดล้างได้ เลยครับ
    ใสขึ้นกว่าเดิมแน่ ใช้น้ำยาขัดหน่อย ก็ดีครับ :D

3. bothzaclub

bothzaclub New Member Member

27
    2
    0
    ถอดยังไงหงะคับของb14คับบอกวิธีถอดหน่อยคับ.

4. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    เอาไดร์เป่าๆ ตรงซิลิโคลนที่ยารอบๆโคมอ่าครับ แล้วค่อยๆแกะโคมออกมา

5. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ถูกต้องครับ
    บอกวิธีทำมันง่าย แต่พอทำจริงมันยากนะครับ กว่าจะแกะออก พอจะใส่ ต้องทาซิลิโคลนกันน้ำให้ดีเลยละครับ ไม่งั้นงานเข้าแน่

6. ImpulseNaiO_HTT

ImpulseNaiO_HTT New Member Member

2,136
    738
    0
    มาไม่ทัน ตอบกันไปหมดแระ...

ตามนั้นๆ ค้าบ...

ล้างก็อาจจะออกไม่หมด 100%

ถ้าทางที่ดี มีงบ ก็จัดไฟเพชรไต้หวัน ก็ได้ค้าบ

7. อาบัง

อาบัง New Member Member

699
    448
    0
    เดี๋ยวจะไปถอดมาล้างมั่งได้ผลอย่างไรแล้วจะมาบอกครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้