มีคำถามอีกแล้วตอบหน่อยจ้า (ถามว่า B-11 ใส่ MAX 15 ตัดซุ้มแล้ว มีผู้โดยสารตัวใหญ่ด้านหลัง ล้อหลังยัคร

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย [email protected], 13 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. cp_chin69@hotmail.com

[email protected] New Member Member

318
    74
    0
    มีคำถามอีกแล้ว (ถามว่า B-11 ใส่ MAX 15 ตัดซุ้มแล้ว มีผู้โดยสารตัวใหญ่ด้านหลัง ล้อหลังยัครูด อยู่เลย ทำไงดี (ถ้านั่งกัน 3 คน พ่อ แม่ ลูก ไม่มีปัญหาจ้า)

2. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    โช๊ค มันนิ่ม ไปอ่ะครับ :D:D:D:D

3. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    ขนาด ออฟเซทแมกเหมาะ สมป่าวคับ...ถ้าให้ดีเนี่ยก็ควรอยุ่ที่ บวก 22-38 ไม่ควรเกินจากนี้ ที่ล้อไม่เกิน เจ็ดนิ้ว รับรองไม่ติดแน่นอน

แปลกนะรถขับหน้า แต่ถ้าใส่ล้ออฟขับหน้า ติดซะงั้น...

B11 ลูกพ่อ....
    :cry::cry::cry:

4. cp_chin69@hotmail.com

[email protected] New Member Member

318
    74
    0
    อัพเกรดโช๊คใหม่ พี่ติ่งคร้าบ ผมเสริมยางโช๊คหลังได้ไหมครับพี่

5. cp_chin69@hotmail.com

318
    74
    0
    ใส่ยาง 195/55/15 แล้วนะคร้าบ โย่

6. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    รอคำตอบเหมือนกันคร๊าบ ติดเหมียนกาน

7. roj_1234

roj_1234 New Member Member

232
    89
    0
    ++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

ตีโป่งรอบคันเลยครับ รับรองไม่ติดชัว อิอิ

หรือว่า อัดน้ำมันโชคใหม่ให้แข็งหน่อย

น่าจะช่วยได้นะครับ:):):)

8. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    ผมว่าใส่50โอกาสติดน่าจะน้อนยกว่านะครับ 55 นี่จัวหว่ะจั๊มคอสะพาน นี่ คงมีเสียวกีนมั่งหล่ะ :D:D:D

9. naze

naze New Member Member

88
    7
    0
    ไม่แน่ใจว่ากรณีคล้ายๆกันป่าวนะคับ
    ลองหาสปริงแข็งๆ ดีปะคับ

รถผมอีกคัน AE92 โดเรมอนอะคับ ติดแก็ส บรรทุกคนนั่งหลัง 3 คน เคยครูดยัน เลยเอาสปริงโคโรน่าท้ายโด่งมาใส่ ไม่รองหัวโช้ค ไม่ยกคอม้า ใส่แบบโช้คเดิมๆอัดสปริงลงไปเลยตัวสปริงมันสูงกว่าหน่อย ใช้ดีเลยคับ ไม่มีปัญหานั่ง 3 คนยุบไม่เยอะกำลังดี เวลาไม่มีคน ก็โด่งนิดๆ ไม่มากเกินคับ
    เคยเอาไปทำแบบยกคอม้า อัดน้ำมัน แต่ เพราะสปริงมันอ่อนเท่าเดิม ตอนไม่มีคนนั่งก็ดูสูงปกติ แต่พอนั่งมันก็ยุบเยอะเหมือนเดิม

ผมไม่รู้ว่า สปริงหลัง B11 B12 มันจะหาตัวที่สูงกว่า แข็งกว่า ตัวไหนมาเทียบได้อะคับ แบบไม่ใช่ของแต่ง อยากได้เหมือนกันคับ
    ใครทราบว่าใช้ตัวไหนที่แข็ง/สูงกว่า บอกหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

10. extensa4620

extensa4620 New Member Member

1,443
    450
    0
    รอดูด้วยครับ

11. P-Racecourse(pex)

P-Racecourse(pex) New Member Member

1,064
    17
    0
    ของผมก็ขอบ15ครับ 195/50/15 รองสเปเซอร์ด้วยครับ
    โช๊คหลังไปให้ที่ร้าน PINIT เปลี่ยนให้...พี่อ่าง(เจ้าของร้าน) เค้าเอาโช๊คของโตโยต้ามาใส่แทนตัวเก่าครับ ตอนนี้ท้ายโด่งกำลังสวยเลย ก็ไม่ติดนะครับ
    ผมไปทำมาก็มี
    คู่หน้าโช๊คเดิมเพิ่มสตรัชปรับเกรียวอัดน้ำมันใหม่เบอร์3
    คู่หลังก็ของโตโยต้านั่นแหละครับ
    ถ้าจำไม่ผิดก็ทำไป2500 น่ะครับ
    รออยู่ครึ่งวัน พอดีลูกค้าเยอะน่ะครับ

12. suchanon_t

suchanon_t New Member Member

862
    470
    0
    มารอดูคาบบบบบบ

13. cp_chin69@hotmail.com

318
    74
    0
    เป็นไงหล่ะครับพี่น้อง หาหัวข้อได้ถูกประเด็น

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบครับผม แล้วจะนำไปตัดสินใจครับผม

14. HeartBanDit

HeartBanDit New Member Member

374
    170
    0
    ถ้ามันติด ก็ กระเด็นมาทางนี้ ก็ ได้ นะ :D:D

เจ้าของกระทู้ครับ ลอง หา สปริง B14 มาใส่ ดิ ใส่แล้วโด่งกำลังดี แถมค่า k ของสปริง ยังดีกว่า ของ B11 ด้วย (วางตัวเปล่าเทียบกันสูงเท่ากัน แต่เอาใส่แล้วท้ายจะสูงไม่เท่ากัน)

15. BumpBy

BumpBy Well-Known Member VIP

4,054
    807
    113
    แวะมาดูครับ...:D

16. macgarage

macgarage New Member Member

116
    39
    0
    ผมแม็คครับใช้บี11เหมือนกันครับใช้แม๊กขอบ15นิ้วของโว๊คครับอ๊อฟเซ๊ต6.5นิ้วครับยาง50ครับไม่ติดนะครับแล้วก็อัดน้ำมันใหม่รับรองขับดีมากแล้วไม่ติดซุ้มล้อแน่นอนครับ

17. P-Racecourse(pex)

P-Racecourse(pex) New Member Member

1,064
    17
    0
    ราคาที่ผมทำน่ะก็มี
    - โช๊คเดิมอัพเป็นปรับเกรียว อัดน้ำมันใหม่
    - โช๊คหลังเปลี่ยนใหม่ทั้งคู่เลยครับ
    - อันนี้พี่อ่างแถม...สปริงหน้าแล้วโช๊คหลังจัดให้เป็นสีชมพูครับ(สีสเปรย์น่ะครับ)
    เบอร์ร้านครับ พินิจโช๊คอัพ ( PINIT shockup racing car)
    089-0687706
    086-3712639
    ติดต่อพี่อ่างเลยครับ เจ้าของร้านน่ะ
    แผนที่หาตามหนังสือ Race magazine ได้ครับ

ลืมบอกไปว่าสเป๊คผมก็
    แม็กขอบ15 กว้าง 7 นิ้ว รองสเปเซอร์หลัง
    ยาง 195/50/15ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้