พัดลม R11

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย Tuck1, 27 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Tuck1

Tuck1 New Member Member

91
    0
    0
    มีใครทราบบ้างไหมครับ ว่าพัดลมเดิมของ R11 เป็นแบบ สปีดเดียว หรือสองสปีดนะครับ
    ผมไปเปลี่ยนพัดลมมา เป็นของเซียงกงแต่รู้สึกจะเป็นแบบสปีดเดียว สายไฟจากรถมันเกินมาเส้นนึง ช่างเลยพ่วงสายที่ไฟมาสองเส้นเข้าด้วยกัน บางครั้งเวลาขับแล้วไฟมันวูบ ๆ ช่างวัดไฟจากไดชาร์ตแล้วก็ปกติ เลยว่าเป็นที่แบตเตอรี่แน่นอน
    แต่เปลี่ยนแบตฯก็ยังไม่หาย ผมเลยคิดว่าเป็นที่การวายริ่งสายพัดลมหม้อน้ำแน่ ๆ เลย
    หากใครทราบช่วยให้ความรู้หน่อยนะครับ แล้วไม่ทราบว่าเซียงกง จะหาที่ไหนได้บ้าง ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ

รบกวนทุกท่านด้วยนะครับ

:cry::cry::cry::cry::cry::cry::cry::cry::cry::cry::cry::cry::cry:

2. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    มัน มี พัด ลม 2 ตัว มี ทั้ง 1 และ 2 ครับ
    แต่ ถ้า อยาก รู้ พี่ ต้อง ดู สาย พี่ ปลั๊ก เขา ครับ ผม สัง เกตุ ดู อัน ไหน สาย เยอะ แสดง ว่า 2 ละ ครับ

อุบลเซียงกง ทั้งยวง 2 ตัว 1000 บาท ทั้ง 1 และ 2 สปีด ถ้ารวมหม้อน้ำด้วย 2700 บาทครับ

ร้านอื่นๆ แถวๆบางนาไม่รู้ครับ

3. Tuck1

Tuck1 New Member Member

91
    0
    0
    ขอบคุณครับ แต่เสียดาย อยู่เชียงกง อุบลฯแหนะ ผมจะไปซื้อไงเนี่ย

ยังไงถ้าสมาชิกที่อยู่กรุงเทพฯ ทราบสถานที่ขาย ช่วยบอกด้วยนะครับ

4. indy.presea

indy.presea New Member Member

81
    1
    0
    พัดลมของเดิมมันเป็นสองสปีดอะคับ ของเชียงกงราคาตัวละไม่เกิน500บาท
    ไม่รวมกรอบนะคับหามาใส่เดิมๆดีกว่าคับปลั๊กก็ได้มาแบบเดิมเสียบใช้งานได้
    ตามเดิมคับเปลี่ยนเองก็ได้คับสนุกดีออกไม่ยากคับ ถอดตัวยึดสายท่อแอร์ก่อน
    แล้วถอดกรอบพัดลมยกออกมาทำข้างนอกน๊อดไม่กี่ตัวเองลองดูคับ ง่ายคับไม่
    ต้องไปจ้างช่างคับ หวัดดีคับผม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้