ขออนุญาติสอบถามครับ บอลจอย มันคืออะไรครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Tp, 22 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Tp

Tp New Member Member

227
    48
    0
    ตามหัวข้อครับ มีประโยชน์ยังไงครับ

2. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    รู้จักเเต่ บอล ภราดร ครับ

3. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    บอยจ้อย เป็นหัวปรับความหนืดของโช้คคับ บางรุ่นใส่ EDFC เป็นหัวปรับไฟฟ้าจะสามารถปรับในรถได้เลยคับ โดยจะมีตัวควบคุม ไม่ต้องเดินลงไปเปิดฝากระโปรงเพื่อปรับคับ

4. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    ม่ายช่ายแล้ว.....คุณแทงค์

Ball Joint มันก็คือเบ้าหัวโช็คนั่นล่ะครับ เดิมๆจะเป็นเบ้าธรรมดาที่มียางรอง แต่บอลจอยท์จะเป็นเหล็กครับ และเบ้ามันก็ส่วนใหญ่ออกแบบมาให้สามารถปรับมุมรับแคมเบอร์ได้ เค้าว่าใส่แล้วกระแทกกระทั้นดีครับ รับรู้และรู้สึกได้ไว ส่วนใหญ่ก็ใส่รถดริฟท์หรือจิมกันครับ แต่ถ้าเกิดเสื่อมหรือหลวมเมื่อไหร่ล่ะก็เสียงดังน่ารำคาญครับ เหมือนพวกลูกหมากแตก

เรียกกันเต็มๆว่า Pillow ball upper mount (แบบแป้นกลม) แต่ถ้าปรับได้ก็เพิ่ม Adjustable pillow ball upper mount (แบบเป้นสามเหลี่ยม)

5. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    555+ อ่อ ผมเข้าใจผิดเองคับ ยังไงโทษทีคับ แต่ เวลาหัวเหล็กมันหลวมเนี่ย เสียงมันดังจริงๆคับ กุกๆๆ ตลอดเลยคับ ต้องเอาไปซ่อม ถ้าบางคนรำคาญถึงขนาดถอดออก แล้วใส่เบ้าโช้คยางแทนเลยก้อมีคับ

6. Tp

Tp New Member Member

227
    48
    0
    เข้าใจแล้วครับ ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้