อยากถามเรื่อง รถอินวอยส์ กับการใช้งานประจำวัน ครับ

การสนทนาใน 'Motorcycle Forum' เริ่มโดย sand_gump, 26 กรกฎาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. sand_gump

sand_gump New Member VIP

26
    0
    0
    อยากถามว่า รถอินวอยส์ เอามาขับประจำวัน จะมีปัญหากับเจ้าหน้าที่ตำรวจบ้างหรือเปล่า? แล้วถ้าเกิดอุบัติเหตุจะมีปัญหามั้ย? ใครเคยเจอเหตุการณ์มาเล่าสู่กันฟังบ้างนะครับ

แล้วถ้าเอารถอินวอยส์มาจดทะเบียนถูกต้อง จะเสียค่าใช้จ่ายเพิ่มขึ้นแค่ไหนครับ มีวิธีคำนวณมั้ย?

2. NutZ

NutZ New Member Moderator VIP

266
    15
    0
    ขับอินวอย เอารถต่อเสร็จแล้วไปเสียภาษี ไม่มีสิดโดนยึดนะคับ ถ้าสวมทะเบียน หรือ เอาแผ่นป้ายอื่นมาติด รถยึดสถานเดียว ขับอินวอย ก็ เอาใบอินวอยให้เค้าดู แล้วค่อยๆคุย น่ารักๆใส่เค้าอ่ะคับ ก็คงได้ ดีกว่า ไปสวมทะเบียน มา เยอะ

3. EVORA_By_nu080

EVORA_By_nu080 New Member Member

83
    2
    0
    ผมใช้รถอินวอยอยู๋... ไม่เคยเห็นตำรวจเรียกตรวจเลยครับ... ใช้ AX 1อยู๋แต่ใช้ SUPER FOUR โดนไปหนึ่งรอบนะ แต่มีทะเบียนนะครับ ไม่สวมด้วย...อิอออออ แต่ AX 1 ไม่ติดทะเบียนไม่โดนเรียกเลยนะ..งงงจริงๆๆ

4. NutZ

NutZ New Member Moderator VIP

266
    15
    0
    อย่าไปเบ่งใส่พี่เค้านะคับ อ่อนน้อม แล้วคุณจะออกมาได้อย่างปลอดภัย

5. TAKACHI

TAKACHI New Member Member

150
    0
    0
    ใช่แล้วครับ ตามนั้น............เพราะยังไงเจ้าหน้าที่เค้าก็รู้อยู่แล้วว่าส่วนใหญ่ รถใหญ่อย่างพวกเรามีน้อยคันจะมีทะเบียนแท้ ๆ ................น่ารักตามเค้าครับ...

6. NAT_BadGuy

NAT_BadGuy New Member Member

29
    1
    0
    อินวอยถ้าขับในกทม.บ่อยๆ ต้องมีความรู้เรื่องจุดที่ ตร.จะตั้งด่านเพื่อเป็น

การหลีกเลี่ยงอย่างหนึ่ง แต่ถ้าโดนเรียกจริงๆก็ต้องคุณให้ดีๆที่สุดเพื่อรถเราครับ

แนะนำ อย่างน้อยทำ พรบ. ไว้ช่วยได้หลายบาท

7. srad

srad New Member Member

45
    0
    0
    เวลาเจอแบบจวนตัวก็คุยกันดีๆกับพี่เขาก็ได้ครับ ถ้าไม่ได้ก็ต้องเลี้ยงน้ำชาซะหน่อย

8. FFF

FFF New Member Member

20
    1
    0
    ท้องที่สุทธิสารต้องระวังเป็นพิเศษนะ เพราะเพื่อนโดนหลายคันแล้วมันยึดรถเลยครับ ทั้งจราจรและสายตรวจ คุยได้แต่ไม่ต่ำกว่า 5000-20000 บาทครับ เพราะมันรู้ว่ารถเราราคาเท่าไหร่

9. angle_of_death

angle_of_death New Member Member

51
    0
    0
  10. mr_ake

mr_ake New Member Member

18
    0
    0
    เห็นด้วยครับ
    เรื่องรถอินวอยเนี่ยเป็นคำถามยอดฮิตเลยครับ
    เรื่องเจ้าหน้าที่เนี่ย เลี่ยงได้ เลี่ยงดีกว่าครับ เค้ามีอำนาจอยู่ในมือ พวกเราเป็นปลาซิวปลาสร้อย สู้เค้าไม่ได้หรอกครับ ไม่เจอกันดีที่สุด อิๆ

11. *~บอย (ลาม...ก)~*

*~บอย (ลาม...ก)~* Well-Known Member VIP

1,687
    49
    48
    แล้วเราจะไปขอทะเบียนได้มั้ยครับ แบบว่า ถูกต้องตามกฎหมายอ่ะครับ
    เหมือนเราออกรถใหม่
    (ไม่มีความรู้เรื่องนี้เลยครับ แต่ชอบรถใหญ่)

12. อยากทราบเหมือนกัน

กำลังมอง sf400 อยู่ครับ แต่งบน้อย เลยอยากได้รถ invoice แล้วใช้ทุกวัน จะมีปัญหาเรื่องตำรวจไหมครับ หากเกิดอุบัติเหตุมีปัญหาไหมครับ ทำ พรบ.ได้ใช่ไหมครับ และถ้ามีตังค์จะไปจดทะเบียนได้หรือเปล่า

13. top_EG6

top_EG6 New Member Member

35
    0
    0
    ขอทะเบียนพร้อมจดได้ครับ แต่เสียซับซ้อนแล้วก็วุ่นวาย มากความด้วยครับ สุดท้ายคือค่าภาษีนี่ อ้วกเลยครับ ควรจะมีใบเสร็จมาจากที่ที่เราซื้อมาเลยจะง่ายหน่อยนึงอ่าครับ ถ้าผิดพลาดยังไงก็ขออภัยด้วยนะครับ ส่วนใหญ่ที่นำรถเข้านี่ร้านทำมาให้เลยอ่าครับ

14. EVORA_By_nu080

EVORA_By_nu080 New Member Member

83
    2
    0
    ที่จดทะเบียนได้ส่วนใหญ่จะเป็นรถใหม่นะครับ....ที่รู้มา
    ส่วนรถปีแก่ๆๆหน่อยก็จะจดไม่ได้ครับ แต่ถ้าใครจดทะเบียนได้โทรบอกผมด้วยครับ
    ผมมี AX1 อยู่คันที่ไม่มีทะเบียน ผมว่าหา SF ปี 93-94 ทะเบียนก็ดีนะครับเพราะผมใช่อยู่ทุกวันในเมืองตำรวจไม่กวนตีน...เอ้ย...กวนดีครับ

15. NAT_BadGuy

NAT_BadGuy New Member Member

29
    1
    0
    400 cc ราคาที่จ้างเค้าจดก็น่าจะอยู่ที่ 55000 - 65000

1000 cc ก็จะอยู่ที่ 75000 up ครับ

เอาเข้าไปจดเองหมดสิทธิ ไม่ผ่านไม่ว่าแถมเงินที่เสียไปก็ไม่ได้คืนด้วยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้