.. ถ้ า จ ะ ติ ด " LPG " มี ร้ า น ไ ห น ที่ เ นี ย น ๆ แ น ะ นำ บ้ า ง ค ะ ..~*

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย jewel~, 13 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jewel~

jewel~ New Member Lady Member

58
    14
    0
    .

พ ล อ ย ก ะ ลั ง ห า ร้ า น ที่ ติ ด แ ก๊ ส ดี ๆ อ ยู่ อ่ า ค่ ะ ..

-- LPG --

เ อ า แ บ บ ง า น ดี ๆ ม่ า ย มี ปั ญ ห า น ะ ค ะ ..

อ ย า ก ไ ด้ คำ แ น ะ นำ ว่ า ..

ติ ด ยี่ ห้ อ อ ะ ไ ร ดี แ ล้ ว ติ ด ที่ ไ ห น ดี ค ะ ?? ..

พี่ ๆ พ อ จ ะ มี ร้ า น ไ ห น แ น ะ นำ บ้ า ง มั๊ ย ค ะ ?? ..

ข อ บ คุ ณ ค่ ะ .. ^^"​

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13 พฤษภาคม 2008
    BumpBy ถูกใจสิ่งนี้
  2. nemesis_Es_beer

nemesis_Es_beer New Member Member

157
    16
    0
    รอผู้รู้คร้าบบบ ฮาๆๆ

3. psYchosis

psYchosis New Member Member

449
    47
    0
    เห็นเขาว่า Autronic ดี

แต่ผมติด AG Centrum (บริษัทที่ผลิตของให้ Autronic) ใช้งานดี มีปัญหานิดหน่อยแต่แก้ไขก็หายขาด ไม่เรื้อรัง
    ผมไม่ได้บอกว่าอู่นี้ดีที่สุดนะครับ ผมติดที่ EngineerGas แถวมีนบุรี ดีไม่ดีต้องลองคุยดูครับ ตั้งแต่ติดมาผมไม่มีปัญหากับร้าน เวลารถมีปัญหาเข้าไปให้คุณต้อม (เจ้าของอู่) แก้ให้ก็หาย บริการดีคุยง่าย

ลองดูเปรียบเทียบหลายๆที่ดูครับ

4. Alert

Alert New Member Member

264
    37
    0
    งานนี้ปรึกษา "The Boy ตัวกินแก๊ส" อีกแล้วครับท่าน

คร่าวๆ ว่ามันมีอยู่ 2 ระบบ คือหัวฉีด กะ มิกซ์เซอร์

ตาบอยมันพึ่งจะติดมาคร่ะเห็นว่าได้ราคาพิเศษด้วย

5. BEER_CIVIC ES

BEER_CIVIC ES New Member Member

195
    16
    0
    เราใช้ autronic jet15 +mentalmate64+multi วาร์วTomeseto+.ใบรับรอง+จูนเนียนๆๆ+Service ฟรี ตลอดยันเปลี่ยนรถใหม่ว่างั้ง

32000 บาทถ้วน

วิ่งเนียนๆๆ เลยนะ 190 พลังแก๊สเบอร์ร้าน อยู่แถวๆๆ ลาดกระบัง 089-112-7849 เส้นเจ้าคุณทหาร

6. real_w_work

real_w_work New Member Member

2
    0
    0
    น้องพลอยจะเปลี่ยนไปใช้แก็สแล้วเหรอจ๊ะ??

7. WIT_ES MANIA

WIT_ES MANIA New Member Member

234
    19
    0
    สงสัยทนพิษราคาน้ำมันไม่ไหวอีก1
    ก็อย่าขับไประยองบ่อยๆดิ..........จาได้ปาหยัดน้ำมัน 555

8. ต้นes

ต้นes New Member Member

59
    0
    0
    Autronic @ Highway ศุกร์นี้ครับ
    Jet15+Mutivale Tomasetto + ถัง58ลิตร ยังไม่รู้ว่าจะได้ยี้ห้ออะไร แต่ชอบดำๆ Metal Mate
    ใบวิศวะ จ่ายเพิ่ม Cost=35000.-

เอาล่ะครับ ตัดสินใจแล้ว คบน้ำมันต่อไปไม่ไหว
    พี่ท่านพรุ่งนี้ไปอีก 0.80 สต.

บ้าแท้ :O

9. Poom0409

Poom0409 New Member Member

18
    1
    0
    แนะนำ BRC ทีเดียวจบแน่ๆ แต่ราคาสูงนิดนึงนะคับ แถวลำลูกกาคลอง 2 งานเนียนดีคร้าบ (42000+ใบรับรอง)

10. MeAnInG

MeAnInG New Member Member

125
    21
    0
    เดียวนี้หนูพลอยคงไม่ต้องไประยองแล้วใช่ปะหนูพลอย คนที่คึดถึงไม่ได้อยู่ระยองแล้ว อิอิ

11. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    แ ล้ ว ติ ด แ บ บ มิ ก เ ซ อ ร์ ไ ด้ มั้ ย คั บ

12. nanote0

nanote0 New Member Member

87
    6
    0
    รอนู๋พลอยสวยติดก่อนเป็นนู๋ ลองยา เดี๋ยวเฮียจาตามปายติดๆนะ ขอบคุณสำหรับร้านดีๆ ครับ:p

13. BASLER

BASLER Member Member

132
    9
    18
    ระบบนี้ไม่ดีหรอก โอ๊ต เบทติดมาแล้ว กำลังจะเปลี่ยนละเนี่ย มีปัญหาจุกจิกบ่อยๆ แนะนำถ้าติด ติดหัวฉีดไปเลย แพงกว่ากันหน่อยก็เถอะ

14. jewel~

58
    14
    0
    เอ่อ .. พี่โป่ง FD ??? .. มาทำรายแถวนี้อ่าคะ ?? .. :D:D

อ่ะ โดนนน อีกละ .... มะช่ายน๊า .. 55++

อ่ะ .. คนนี้ก้อ update ซ๊า .. :D:D

15. jewel~

58
    14
    0
    .

มีพี่ ๆ คนไหนติดร้านไหนแล้วแนะนำอีกบ้างมั๊ยคะ ..

พลอยยังขอข้อมูลเพิ่มเติมเรื่อย ๆ ค่ะ .. เผื่อจะเป็นประโยชน์กับพี่ ๆ คนอื่นที่กำลังจะไปติดด้วย ..

ค่าน้ำมันยังขึ้นเรื่อย ๆ .. แนวร่วมพลอยเริ่มจะเยอะละ .. อิอิ ..

ขอบคุณค่า .. ^^"

16. real_w_work

real_w_work New Member Member

2
    0
    0
    แวะเข้ามาหาข้อมูลติดแก็สให้พี่ที่ทำงานจ๊ะ
    แต่บังเอิญมาเจอะน้องพลอย เลยขอแซวนิดนึง

17. zaem

zaem New Member Member

98
    16
    0
    แถวบ้านพี่ อ่ะ สนใจป่าวระบบ หัวฉีด สนใจ โทรมาถามได้ นะ แต่อู่นี้ ติดตั้งนาน ต้องทิ้งรถไว้อ่ะ ประมาณ 2 วัน ราคาไม่แน่ใจ
    ลองตัดสินใจดูก่อนแล้วกันอีก 1 ตัวเลือก

18. jack2004

jack2004 New Member Member

40
    7
    0
    ค่าน้ำมันพิ่มเอา เพิ่มเอา.... ค่าขนม จะม่ายพออยู่แร๊ว....เซงๆๆๆ:eek:

สงสัยต้อง ปั่นจักรยานไปเรียน อิอิ

jewel~ ถูกใจสิ่งนี้
  19. nemesis_Es_beer

nemesis_Es_beer New Member Member

157
    16
    0
    เฮ้อ เหนื่อยจายเจงๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้