มือใหม่ SI ขอถามคำถามหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย Nokito, 13 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Nokito

Nokito New Member Member

175
    1
    0
    คือว่าเพิ่งได้รถมา เจ้าของเดิมแต่งมาพอควรเลย แต่ที่สงสัยก็คือ
    1. กรอบแอร์3ปุ่ม มีใครรับทำบ้างครับ? ราคาทำประมาณเท่าไหร่?
    เห็นว่าไม่ต้องทำแบบautoก็ได้จริงไหมครับ? ราคาเท่าไหร่ครับ?
    2. SI ติดแก๊ส LPG แบบ Fixed ได้ไหมครับ? คือว่าเห็นแต่ติดหัวฉีดกัน
    แล้วราคาประมาณเท่าไหร่ครับ? รถผมมีตัวค้ำที่อยู่ตรงกระโปรงหลัง
    ถ้าติดแก๊สแล้วต้องถอดออกใช่ไหมครับ? :(
    3. ติดแก๊สเสร็จแล้วสปริงเดิมกับโช๊คเดิมต้องทำอะไรหรือเปล่าครับ?
    4. อยาทราบว่ากุญแจรีโมทกับปุ่มกดstart แบบรถสมัยใหม่ที่เค้ามีกัน
    ไม่ทราบว่า SI ของเราทำได้ไหม?และร้านไหนพอจะรับติดบ้างครับ?
    ราคาประมาณเท่าไหร่?
    5. ปกติเพื่อนๆแต่งรถกันที่ร้านไหนครับ? ใช่พวก Autobac อะไรแบบนี้ไหม?
    หรือว่ามีร้านแต่งประจำกัน เห็นรถสวยๆกันทั้งนั้นเลย
    ไม่ทราบว่า แถวศรีนคินทร์มีบ้างไหมครับ? เผื่อเกิดกิเลสจะได้แวะไปมองๆ
    สุดท้ายนี้ขอขอบคุณพี่ๆเพื่อนๆน้องๆในคลับ SI มากนะครับ
    หวังว่าจะมาช่วยตอบกันเยอะๆนะครับ ขอบคุณครับ :D

2. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    ผมก็ไม่ค่อยรู้เท่าไรนะครับ
    1.ทำแบบไม่ auto ได้ ราคาแล้วแต่ว่าได้ของมาในราคาเท่าไร
    2.ติดได้ครับ ค้ำโช๊คหลังต้องเอาออกถ้าติดถังแบบ แคปซูล แต่ถ้าถังโดนัทไม่ต้องเอาค้ำโช๊คหลังออก
    3.ถ้าติดแก๊สแล้วเตี้ย สามารถใส่สเปเซอร์ลองได้ครับ แต่ผมว่าใส่แล้วก็ไม่น่าจะห้อยนะ
    4.ติดได้ครับ ตามร้านประดับยนต์
    5.........

ผิดถูกยังไงก็ขอโทษด้วยนะครับ

ยินดีต้อนรับสู่พี่น้อง club Si นะครับ

3. Charrotte

Charrotte New Member Member

794
    11
    0
    ข้อ 1 ไม่รุ้งับ
    ข้อ 2 ได้คับ ราคา หมื่นกว่าๆ-2หมื่นกว่า สําหรับ Fixmix ใช่คับต้องถอดออกยกเว้นใส่ถังโดนัท
    ช้อ 3 ทําหน่อยก็ดีนะ เดียวท้ายห้อย เดียวไม่สวย
    ข้อ 4 ม่ายรุ้งะ
    ข้อ 5 จุ๊กจิ๊ก ก็ปายคลองถมอ่ะคับ แต่ถ้าอยากได้ของตรงรุ่น ดีๆ ไม่ต้องเสียเวลาหา ก็ซื้อในเวปบอร์ดเนี้ยแหล่ะคับ เซียงกงก็ได้แต่หาอ้วกเยย อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้