ใครทราบวิธีปิดเสียงเตือนตอนเข้าเกียร์ถอยหลังของ Vios บ้างครับ

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย CyberDOG, 27 กรกฎาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. CyberDOG

CyberDOG New Member Member

19
    0
    0
    คือรถ Vios ของผมเวลาเข้าเกียร์ถอยหลังมันมีเสียง ติ๊ดๆๆๆๆ ดังน่ารำคาญอ่ะครับ รถยี่ห้ออื่นๆเขาก็ไม่ดังกัน มันจะมีวิธีปิดเสียงได้ไหมครับ เคยถามช่างที่ศูนย์เขาบอกปิดไม่ได้ ใครรู้รบกวนตอบด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

2. tunk4g91

tunk4g91 New Member Member

9
    0
    0
    มันถอดออกได้ไม่ใช่หรอครับ

3. CyberDOG

CyberDOG New Member Member

19
    0
    0
    ถอดยังไงอ่ะครับ ถอดเองได้ไหม ใครรู้บ้างครับ

4. jirayu

jirayu New Member Member

252
    10
    0
    ไม่เคยเหนใครปิด

5. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    ต้องปลดสายไฟหลังเรือนไมล์ครับ แต่ต้องรู้เส้นไหนสัญญาณไฟบอกเกียร์ถอย รถผมก้อมี แต่ไม่ค่อยดังเท่าไหร่ แค่เตือนเราว่าขณะนี้ใส่เกียร์ถอยอยู่

6. teevios

teevios New Member Member

2
    0
    0
    อยู่หลังเรือนไมล์ครับ ต้องแกะไมล์ออกมาจะมี buzzer สีดำตัวนั้นแหละ ไม่ต้องแกะก้อได้ใช้เทปกาวปิดรูเสียงก้อพอคับ

7. meyama

meyama New Member Member

110
    0
    0
    ปิดรู

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้