กระจังหน้าเดิมถอดยังไงครับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย Chay_coupe, 14 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Chay_coupe

Chay_coupe New Member Member

147
    11
    0
    รบกวนช่วยบอกวิธีถอดหน่อยครับ ขอบคุณมากครับ

2. Oryor

Oryor New Member Member

283
    10
    0
    ต้องถอดกันชนออกมาก่อนครับ
    เพราะว่ามันอยู่ติดกับกันชน

3. Chay_coupe

Chay_coupe New Member Member

147
    11
    0
    อ้อ ขอบคุณมากครับ งั้นรอช่วงวันหยุดว่างๆค่อยลองถอดออกมาดีกว่า :eek:

4. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    มีนมีวิธีถอดง่ายๆเลยครับ แต่มันจะยากตอนเอามือล้วงเข้าไปนี่แหละ
    วิธีก็ ถอดกิ๊บล๊อคที่อยู่ด้านบนออก มีอยู่ 5 ตัวมั้ง แล้วก็ล้วงมือเข้าไปใต้กันชน
    จับๆดู จะเจอน๊อต 4 ตัว เอาไขควงขันออกก็เสร็จครับ

5. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ถอดกันชนง่ายสุด แต่ไม่ถอด ก็พอได้แต่ก็ลำบากหน่อย

6. Phoenix13th

Phoenix13th New Member Member

145
    1
    0
    ละ ละ ละ ล้วงมะเข้า - -"

7. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    อิอิ โทษทีครับ ถ้าหน้าLEV ล้วงไม่เข้าจริงๆด้วย
    พอดีของผมหน้า 96 ล้วงสบายครับ:D

8. ToPmAn

ToPmAn New Member Member

626
    56
    0
    ฉะนั้นต้องถอดกันชนอย่างเดียวคร้าบ

9. tamako

3,038
    88
    0
    :D เกี่ยวกะ 96 ร ึ99 รึครับ พี่ก๊อฟ นึกว่าอยู่ที่ประสบการณ์ "การล้วง" ซะอีก :D

10. G Type R

3,607
    99
    0
    เดี๋ยวเจอท่านั่งตบถุง แล้วจะหนาว:D:D

11. tamako

3,038
    88
    0
    :D:D:Dท่าเด็ดเรยน่ะนั่นน่ะ 555:D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้