เล่นรถบังคับดริฟกันไหมคับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย K|nSsZ, 20 พฤษภาคม 2008

สถานะหัวข้อ:
ไม่เปิดให้ตอบกลับเพิ่มเติม
< Previous Thread | Next Thread >
  1. K|nSsZ

K|nSsZ New Member Member

216
    6
    0
    มาสร้างกระแสครับ ตอนนี้มีผมกับแบงเล่นกันอยู่ครับ อยากรู้ว่าเป็นยังไงลองเข้าไปดูครับบ [media]http://www.youtube.com/watch?v=Rec6SeUJm9s&feature=related[/media] มาเล่นกันเยอะๆนะครับบ มีรถผม และ แบง ครับ

2. cvc type R

cvc type R New Member Member

367
    9
    0
    อยากเล่นอ่า แต่ไม่มีรถบังคับ หาซื้อแถวคลองถมจะมีอ่ะเปล่าอ่ะ

3. K|nSsZ

216
    6
    0
    มีครับ ส่วนใหญ่แหล่งอยู่คลองถมครับ แต่เลือกรถดีดีหน่อยนะครับ บางรุ่นถูกมากๆ พลาสติกมันห่วยอะครับ พยายามหาดีดีครับ แต่ส่วนใหญ่คลองถมจะเป็นของจีนนะครับ ถ้าได้ tamiya มาก็ดีครับ อะไหล่ใส่ได้เกือบหมดครับ

4. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)

รถที่บ้านมีอยู่แล้วอะ เอามาปัดฝุ่นเล่นด้วยได้ไหมอะ อิอิ:D

รู้สึกจะมี Mini คันนึง กับ Lexus เจอกันได้คร้าบบพี่น้อง:D แรงได้อีก

5. the_secretest

the_secretest New Member Member

746
    13
    0
    มีเฟอร์ฝุ่นเกาะ1คัน

6. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    สวยงามครับ

7. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    มีรถกระป๋องสมัยมันฮิตๆ พอได้ไม๊ครับ

8. bookSI

bookSI New Member VIP

1,237
    51
    0
    ไม่ที่เล่นอ่าบ้านอยู่ไกล

9. EXCEED_NOTE

EXCEED_NOTE New Member Member

86
    1
    0
    อยากเล่นเหมือนกานครับ

10. ECU 24

ECU 24 New Member Member

510
    7
    0
    ผมมี350Zแต่เล่นทีไรหมุนทุกครั้งเลยเก็บไว้เฉยๆๆคับ ต้องกลับไปฝึกซะแล้ว

11. ^YimmY^

^YimmY^ New Member Member

231
    3
    0
    อยากเล่นบ้างจังครับ แต่บังคับให้วิ่งตามเลนยังไม่รู้จาได้เปล่าเลย อิอิ

12. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    น่าสนุกดีนะ แต่บ้านเรามีสนามอย่างนั้นด้วยเหรอ

13. K|nSsZ

216
    6
    0
    โห มีกันเยอะเหมือนกันนะครับเนี่ย ว่างๆไปเล่นกันครับบ หรือวันมีทติ้งก็ได้ครับ ฮ่าๆ เล่นเยอะๆน่าสนุกดีครับ

14. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)

เสาร์นี้เลยไหมคุณน้องกิบ แต่ว่าแบทมันหมดไวอะแก จะเล่นได้สักแค่ไหนเอง:D

15. bang_bank

bang_bank New Member Member

27
    0
    0
    ส่วนมากไม่ด้ายเล่นนานๆแบทมานจาเสื่อมอะพี่วาเล่นด้ายแปปเดียว...ยากเล่นนานๆต้องซื้อแบทใหม่อะคุนพี่อิอิ

16. K|nSsZ

216
    6
    0
    แบงพูดถูกแล้วคุณพี่ แบทรถกิปก็เสื่อมถอยมากมาย ต้องไปซื้อใหม่

17. Mc6885

Mc6885 New Member Member

91
    6
    0
    แล้วแบทใหม่มันเท่าไรอะครับ แพงปะ มีอยู่เหมือนกัน

18. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    อยากเล่นด้วยครับ แต่อยู่ไกลจัง และแถวนี้เค้าเล่นแบบเซอร์กิตกันครับ เล่นน้ำมันแรงๆกันทั้งน๊าน...

อยากให้แนะนำว่ารุ่นไหนน่าเล่นบ้างครับ เพราะกำลังดูๆอยู่เหมือนกัน

19. EXCEED_NOTE

EXCEED_NOTE New Member Member

86
    1
    0
    แบ๊ตของโบลีเด้นรึป่าว อิอิ ขำๆ

20. K|nSsZ

216
    6
    0
    ก็ถ้าให้แนะนำนะครับ ผมก็ไม่ค่อยเก่งอะครับ ที่เค้าเล่นกันส่วนใหญ่ ก็ 415 ของทามิย่าอะครับ แต่จะค่อนข้างแพงทีเดียว หามือ2 ก็น่าจะประมาน 6 พันไม่มีอะไรเลยนะครับ มีแต่โคลงเป็นเคฟล่าและก็มียี่ห้อ yokomo อะครับรถทำมาเพื่อนดริฟโดยเฉพาะครับค่อนข้างแพงเหมือนกันอะครับ ถ้าเล่นขำๆ ผมว่าไม่ต้องถึงพวกนั้นก็ได้มั้งครับ นี่รูป 415 อะครับแล้วก็จะมีอีกอันคือ รหัส ta05 อะครับ อันนี้ไม่น่าจะแพงมั้งครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 พฤษภาคม 2008
  21. K|nSsZ

216
    6
    0
    ส่วนแบทใหม่ก็แล้วแต่ มิลลิแอมอะครับ ว่าจะเอาเยอะขนาดไหนอะครับ ถ้า 1800 mah ก็ถูกครับ 500 กว่าบาทมั้งครับ แต่ถ้า 4200mah มันก็จะแพงประมาน 2000 มั้งครับ

22. Mc6885

Mc6885 New Member Member

91
    6
    0
    ขอบคุณครับ

23. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    มีอยู่ 1 คัน แต่ดริฟ ไม่เป็นอะ

24. RedMonkey

RedMonkey New Member Member

55
    2
    0
    เคยเล่นมาแล้วครับ^^~
    โดนไปเยอะอยู่เหมือนกันครับ เริ่มจากดริฟ ต่อด้วย touring แล้วตอนนี้ก็กำลังจะขายเพื่อมาลงกับ COUPE เลยครับ อิอิ

ถ้าใครสนใจก็ลองไปอ่านดูที่ www.9turbo.com/board ได้ครับมีทุกอย่างที่เกี่ยวกับรถบังคับเลยครับ

..ถ้าสนใจ415ms+2.1hara muchmore ice swiching1 ib4600 เจียร์คอม3 racing 2flam ก็บอกได้นะครับ อยากขาย:D:D

25. K|nSsZ

216
    6
    0
    ชั่ยครับ เวปที่คุณ red monkey ผมก็เข้าดูอยู่ครับ ถ้าเล่นจิงจังก็โดนเยอะอยู่ครับ แต่ว่าถ้าเล่นขำๆก็สบายๆ ครับๆ เอาแค่ดิฟสนุกๆพอ

26. K|nSsZ

216
    6
    0
    อ่อ ลองพอรถเริ่มปัดอะครับ หักคืน แล้วเลี้ยงๆไว้ครับ อย่ากดคันเร่งค้างนะครับ ค่อยๆกดทีละนิดครับ ลองดูครับ

ปล. ขอโทดนะครับที่พุ่งนี้ไปมีทไม่ได้ ไอ้แบงยังไม่กลับอะครับ เด๋วไว้วันไหนผมไปเล่นผมจะมาโพสบอกนะครับบ ขอโทดทีนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >
สถานะหัวข้อ:
ไม่เปิดให้ตอบกลับเพิ่มเติม

แบ่งปันหน้านี้