ไปซ่อมประตูตกมา มันแพงเกินไปรึป่าวครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Facegu Eng, 20 กุมภาพันธ์ 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Facegu Eng

Facegu Eng Guest

0
    0
    0
    ไปซ่อมประตูตกมา มันแพงเกินไปรึป่าวครับ

2. Jacky Jdm

Jacky Jdm Guest

0
    0
    0
    ถ้าทำเองได้แพงครับ ถ้าทำเองไม่ได้ผมว่าไม่แพง ...:D

3. ตามพี่แจ็คเลยครับบบ

4. ถ้าคิดว่าแพง ลองคิดถึง ถ้าเราซื้อเครื่องมือเอง ไปเรียนวิชาเอง เสียเวลาทำเอง ลองคำนวนค่าใช้จ่ายดูครับ

5. Facegu Eng

0
    0
    0
    ตอนไปทำนึกว่าจะไม่กี่ตัง

6. ไม่ถูกครับ แต่ ไม่กล้าว่าแพง เพราะทำเองไม่เป็น

7. Dew Romkloa

Dew Romkloa Guest

0
    0
    0
    ถูกครับ (เฉพาะรายการแรก) :)

8. Jacky Jdm

0
    0
    0
    เปลี่ยนกลอนอย่างเดียว ก็ 1600 ไงสองบานบานละ 800 แพงตรงไหน มันมีอื่นๆ

9. ค่าอุปกรณ์ทั้งหมด ผมว่าไม่น่าเกิน 1000 ที่เหลือค่าวิชา กะ ค่าแรง

10. Jacky Jdm

0
    0
    0
    ซ่อมกล่อนด้านใน เปลี่ยนสปิง 850 เฟืองกระจกอีก 400 โค ตะระ ถูกแล้ว ...

11. Dew Romkloa

0
    0
    0
    ของเดิมมันเสียหมดเลยเหรอคับทั้งสองด้านอะ

12. Jacky Jdm

0
    0
    0
    นั่นสิ ....

13. ถึงได้บานพับประตูเชียงกงมาราคาเท่าไรไม่รู้ พยายามเท่าไรก็ไม่ได้ตำแหน่งสักที ต้องวิ่งไปอู่ทำสีให้เขาตั้งให้ครับ

14. ถ้ามันใช้งานได้ปกติดี ก็ไม่แพงครับดูจากบิลแล้ว อ่อกลัวแพงก็ตกลงราคาก่อนซ่อมก็ดีครับ

15. Jacky Jdm

0
    0
    0
    บานพับเชียงกง ต้องซื้อยกประตูครับจายร์ .... ถ้าแยกขายคู่ละ 800

16. Jacky Jdm

0
    0
    0
    ซื้อยกบาน 2xxx

17. Facegu Eng

0
    0
    0
    ของเดิมผมไม่ได้ดูเลยครับว่าเสียมั้ย แต่พี่ๆว่าไม่แพงก็สบายใจแล้วครับ

18. ประตูตกซ่อมเองไม่ยากครับ ซื้อสลักประตูของบิ๊กเอ็มมาใส่ก็ได้ชุดละ80บาท1บานใช้2ชุด(160บ.) ยาวกว่านิดตัดออกหน่อย

19. Dew Romkloa

0
    0
    0
    ไม่ได้แปลงคับสลัก แกน บูธ มันขนาดเท่ากัน แต่ยาวกว่ากันนิดนึงใช้กันได้คับ

20. เป๊ะที่พี่แจ๊คบอกเม้นแรก

21. Mong Single

Mong Single Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณเจ้าของposที่แชร์มาครับเพื่อจะได้เป็นความรู้

22. Jacky Jdm

0
    0
    0
    เปลี่ยนแกนสลักก็บางคันก็ไม่หายนะครับ บางคันตัวถังบิดโก่ง เยอะเกิน กว่าที่องศาแกนสลักจะรับไหว มีหลายวิธีครับ ของผมจ่ายแค่สิบบาท ขันน้อตเข้าออก มีคนช่วยยกคนนึง ^_^ วิธีผมขอสงวนเปนฟามลับนะครับ ;)

23. Dew Romkloa

0
    0
    0
    คริ คริ ทำบ่อย ^_^

24. Jacky Jdm

0
    0
    0
    ฮิๆๆๆๆๆๆ เพิ่งคุยกะพี่ดิววันก่อนเอง >_p>

25. Jacky Jdm

0
    0
    0
    เหมือนกิน พิซ่าอะครับ ชิ้นละหลายร้อย อยากกินต้องซื้อกิน ถาดละ ห้าร้อยก็ยอมจ่าย 1 อิ่ม เพราะถ้าทำเองได้ คงไม่ต้องซื้อ อุปกรณไม่ต้องพูดถึง สุดๆ ^_^

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้