สอนวิธีDIYเกจวัดน้ำมันหน่อยครับ

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย สายสัมพันธ์, 19 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. สายสัมพันธ์

สายสัมพันธ์ New Member Member

6
    0
    0
    รถผมเป็นรถเก่าครับมีปัญหาคือว่าเวลาเราวิ่งรถเนี่ยเกจจะคงที่ครับ

แต่เวลาสตาร์ทรถเกจน้ำมันจะตกและเวลาวิ่งๆอยู่เนี่ยแล้วผ่อนเครื่องยนต์เกจน้ำมันจะขึ้นครับ

แต่ไม่ถึงกับว่าตกจนดูระดับไม่ได้เลยนะครับคือดูได้แต่ไม่ค่อยคงที่และไม่สะดวกน่ะครับ

แนะนำด้วยนะคร้าบบบบบ

2. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    มันซ่อมยากนะผมว่า ซื้อใหม่ไปเลยดีกว่า

ไม่ก็ไม่ได้มีปัญหาที่เกจ แต่อาจเป็นที่ลูกลอยในถังก็ได้

3. สายสัมพันธ์

สายสัมพันธ์ New Member Member

6
    0
    0
    ขอบคุณคร้าบบบบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้