ขอถามเรื่องยางรอบกระจกหน้าหลัง

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย EXCEED_NOTE, 15 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. EXCEED_NOTE

EXCEED_NOTE New Member Member

86
    1
    0
    มีใครเคยเปลี่ยนมาบ้างครับ แล้วราคาที่ทำประมาณเท่าไหร่ พอดีรถผมยางมันเริ่มจะเก่าแล้วครับ รบกวนทีครับ :cry: :cry:

2. Tuned by Tommy

Tuned by Tommy New Member Member

766
    29
    0
    อยากเปลี่ยนเหมือนกันครับ เคยถามราคาช่างบอกว่าค่างัดกระจก 1500 ค่ายางขอบอีก ประมาณหลักพันกว่าๆ ค่ากาว ฯลฯ รวมเสร็จสับน่าจะมี 4000 ครับ แพงใช้ได้เลย ใครมีที่ถูกกว่านั้นบอกด้วยครับ

3. EXCEED_NOTE

EXCEED_NOTE New Member Member

86
    1
    0
    ขอบคุณครับแพงใช่ได้เลยนะครับ ไว้รอทำพร้อมสีดีกว่าอย่างงี้:eek:

4. ^YimmY^

^YimmY^ New Member Member

231
    3
    0
    ไว้รอทำพร้อมสีไปเลยครับ

5. Mu_Coupe

Mu_Coupe New Member Member

623
    4
    0
    คิ้วกระจกหน้าเคยเบิก 0 มาประมาณ 2,000 + ไปถามร้านกระจกก็ค่าถอดก็ประมาณนี้ 1500 แต่ต้องถามว่าถอดแล้วรับประกันไหมว่ากระจกไม่แตก...ส่วนใหญ่ร้านที่ไปถามมาจะบอกว่า..ไม่ประกันว่างัดแล้วจะไม่แตก ถ้าแตกเราต้องเสียตังค์ซื้อกระจกหน้าใส่เอง..เป็นซะงั้น

เลยเคลมกระจกแตกไปครับ พอดีประกันชั้น 1 เสียแต่ค่าคิ้วยางอย่างเดียว......ลองดูครับว่าจะเอาแบบไหน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้