ถามเรื่องโบหน่อยคับ

การสนทนาใน 'Thonburi Truck' เริ่มโดย jory, 19 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jory

jory New Member Member

197
    2
    0
    คือว่าผมอยากรู้ข้อแตกต่างของโบแกนที่เป็นบอลแบร์ริ่งกับแกนที่เป็นบูชอ่ะคับและอยากทราบข้อดีข้อเสียของมันด้วยนะคับ........ช่วยแนะนำด้วยนะคับ!!

2. เอวี่^เรซซิ่ง

เอวี่^เรซซิ่ง New Member Moderator Lady Member

2,620
    79
    0
    รอผู้ชำนาญการ มาตอบละกันนะตาต่อ อิอิ
    ป.ล. แล้วจะจองเต๊นท์ รึป่าว ปลิวลม อ่ะ
    วันนี้ เอ เข้า มิตติ้ง อะ เจอกัน

3. \\\ ~ A ~ ///

\\\ ~ A ~ /// New Member VIP

1,727
    15
    0
    บอลแบริ่ง จะ ติด บูส เร็ว ครับ แต่ แกน บูส จะได้ความทนทานครับ ดีเซลบูส หนัก เล่น แกนที่เป็นบูส ดีกว่าครับ ซ่อมง่ายครับ

4. mityxโบHIT

mityxโบHIT New Member Member

169
    0
    0
    บูสแน่นอน อึด ทน นาน บอลมาเร็ว เครมเร็ว ไปเร็ว5555

5. AUTH-can

AUTH-can New Member Member

1,474
    13
    0
    เดยถอดดู แกนบอลแบร์ริ่ง จะเล็กกว่า แกนบูช ครับ ถ้าเล่นบูชหนักๆ สู้บูช มะด้ายคับ

6. zain_72

zain_72 New Member Member

860
    10
    0
    บอล จะมาเร็วกว่า และลื่นกว่า เพราะใช้ลูกปืน แต่ม่ายทนเมื่อ บูตรหนักๆ ไม่นิยมเล่นในดีเซล และราคาสูง

7. jory

197
    2
    0
    ขอบคุณพี่ๆทุกคนที่ให้คำแนะนำนะคับ...............ช่วยอัพกันหน่อยนะคับเผื่อมันจะเป็นประโยชน์กับคนหลายๆคนนคับ

8. \\\ ~ A ~ ///

\\\ ~ A ~ /// New Member VIP

1,727
    15
    0
    จัดปวย

9. ขนมจีบปู

ขนมจีบปู New Member VIP

3,157
    24
    0
    ขอบคุงคับ สำหรับความรู้

10. jory

197
    2
    0
    อัพอีกหน่อยนะคับ................ความรู้แก่เพื่อนๆทุกคนนะคับ

11. jory

197
    2
    0
    ใครมีความรู้มาให้เพิ่มด้วยนะคับ.....ขอบคุณคับ

12. AUTH-can

1,474
    13
    0
    บอลแบร์ริ่ง ถ้าบูชน้อย มาดีมากครับ แต่พังแล้วซ่อมยาก

สนใจตัวไหนอยู่เหรอ ตาต่อ

13. notty

notty New Member Member

873
    20
    0
    จัดไปคร้าบ เป็นความรู้ดีมากจ้ะ

14. ขนมจีบปู

ขนมจีบปู New Member VIP

3,157
    24
    0
    คับแหล่มเลย งั้นใส่บูชดีกว่า

15. jory

197
    2
    0
    พอดีผมกำลังลังเลกับ TD 05H กับ IHI RHF 5 ของซูบารุอ่ะคับ พี่ๆว่าตัวใหนลูกใหญ่กว่ากันอ่ะคับ บูชผมใช้อยู่ 0.8 บาร์คับ

16. LEE YUKARI

LEE YUKARI New Member Member

441
    6
    0
    ถ้า บูส ไม่ มาก เน้น ขับ มันส์ ผม ว่า เล่น VF5 จาก อิม คอ แดง แปร้ดๆ....น่า จะดี กว่า ครับ .........บูสมา ไว่ มาดี ลื่นครับ แบบ ที่ พี่ เพื่อน บอกครับ
    ............แต่ ถ้า ไส่ เบนซิน จะ work มากๆ

17. jory

197
    2
    0
    ใช้เบนซินคับพี่ลี่...........ตอนนี้ผมใช้ TD 04L คับเลยอยากจะเปลี่ยนคับพอดีมันรั่วผมเลยอยากเปลี่ยนคับ บูช0.8 บาร์คับแล้วถ้าใส่แล้วผมจะปรับบูชเป็น 1 บาร์ ผมต้องเปลี่ยนหัวฉีดป่าวคับ ตอนนี้ผมใช้หัวฉีด 93 โบคับถ้าจำไม่ผิดมัน 380 ซีซี คับ

18. AUTH-can

1,474
    13
    0
    เบนซิน สอบถามตาลี่เลย

19. LEE YUKARI

441
    6
    0
    ปรับ เยอาะ ขนาดนี้ ผม ไม่ แน่จัย ว่า หัวฉีด ยก จ่าย พอ เหรอ เปล่า นะครับ .......ถ้าไห้ ดี ไส่ AF กับ ex /temp ดู ประกอบ จะ สามารถ บอกได้ ครับ ....บูส ระดับ 1barในเครื่อง 4 เม็ด ก้ เยอาะเอา การ นะครับ เครื่อง 4 ศุบ กำลัง อัด มัน มาก พอ ควร ไม่เหมือน JZ
    ........ลอง ไส่ อุปกณณื นี้ ดู จะบอกได้ ครับ .......ทั้ง นี้ ทั้ง น้าน ต้อง ดู ระบบ เชื่อ เพลีง จ่าย พอ ตาม บูส ดว้ย เหรอ เปล่า ดว้ย ครับ
    ......

20. one001

one001 New Member Member

121
    1
    0
    จัดไปลี่ จัดไป อิอิ

21. jory

197
    2
    0
    ขอบคุณคับพี่ลี่กับพี่หนึ่ง......วันที่ 6 พี่หนึ่งไปป่าวคับ

22. sport rider JZ

sport rider JZ New Member Member

61
    0
    0
    พี่ลี่.....1เรกูเลฌตอร์+ปั๊มติก2เจโบ+อินเตอร์ดีๆวิ่งดีกว่าเก่า

23. LEE YUKARI

441
    6
    0
    เอา เผื่อๆ .......ตี้ก 26GTr ลูกเดียว จบ

24. jory

197
    2
    0
    ไอ้ติ๊ก 26 GTR นี่มันราคาตกเท่าไหร่อ่ะคับ

25. sport rider JZ

sport rider JZ New Member Member

61
    0
    0
    ต่อถามแล้วมึงจะเอาเหรอ...5555
    พี่ลี่ต้อง2ตัว.......เข้าหัวท้ายกลับตรงกลาง.............แรงแน่ไอ้ต่อ..

26. LEE YUKARI

441
    6
    0
    สูตร นี้ .........สำคัญ มากๆ .......สืบทอด วิชานี้ มา หลาย รุ่น .........ตอนนี้ มา ถึง เวลา ของsport ri der แล้ว .......เต็ด เฟือง ท้าบ พอได้ แล้ว ..........โม เครื่อง เต็มๆ เลย ......งาน ไกล้ ถึง แล้ว นะครับ

.........ราคา อยู่ 1 พันกว่า ขึ้นนะครับ ........ดู ที่ รหัส อีกที่ ครับ รหัส ไม่ สามรถ เปิด เผย ได้ ครับ อีกที ไม่ ต้อง ไปถึง 044 ...หรือ wabroหรอกครับ แต่ ถ้า มี ตัง ก้ไม่ ว่า อะไร ครับ

27. sport rider JZ

61
    0
    0
    พี่ลี่วิชานี้...ต้อง910....เข้าหัวท้ายกลับตรงกลาง...

28. LEE YUKARI

441
    6
    0
    ช่าย แล้ววว..........

29. jory

197
    2
    0
    เบลล์.....พี่ลี่ผมงงต่อเข้าหัวท้ายกลับตรงกลางยังไงอ่ะผมไม่เข้าใจ...อยากรู้อ่ะ

30. LEE YUKARI

441
    6
    0
    อิอิ.........ไว้ ทำเสร็จ แล้ว ค่อย ศึกษา ต่อ ละกัน ...........

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้