สอบถามทุกคนครับ เกี่ยวกับอัตราการกินน้ำมันของ si

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย ทหาร, 15 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ทหาร

ทหาร Guest

0
    0
    0
    ผมเป็นคนนึงที่อยากได้ si มาตั้งแต่เริ่มขับรถเป็นเพราะรู้สึกว่ามันเป็นรถที่สวยตั้งแต่เกิดอยู่แล้ว ถึงวันนี้มีปัญญาที่จะซื้อมันแล้วแต่กลับไปมองดูป้ายบอกราคาน้ำมันตามสถานีบริการน้ำมันทุกๆเย็น ถอนหายใจทุกครั้ง จนมาวันนี้ผมอยากที่จะเปลี่ยนใจไปเป็นพวกรถ city car เพราะว่า ดูเหมือนว่ามันจะประหยัดน้ำมันดี แต่เมื่อเห็น si ทีไรก็อยากที่จะเป็นคนที่นั่งหลังพวงมาลัยคันนั้นใจแทบขาด
    คำถาม ผมอยากที่จะถามว่า อัตราการกินน้ำมันระหว่าง si กับรถพวก city car ทั้งหลายต่างกันมากมั้ยครับ แล้วที่พี่ๆ น้องๆ ขับกันอยู่กินน้ำมันกันเท่าไร ยังงัย อยากที่จะได้ข้อมูลเพื่อตัดสินใจอ่ะครับ แล้วผมจะรอคำตอบน่ะครับ ขอบคุณสำหรับคำตอบน่ะครับ

2. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ของผม เครื่อง B18C กินประมาณ 9-12 โล/ลิตร ขึ้นอยู่กับการขับขี่ รถติด รถไม่ติด นอกเมือง ในเมือง
    ถ้าเครื่องเดิมๆ เห็นน้องๆ หลายๆคนบอก ประมาณ 10-12 บางคนบอกวิ่งได้ 14 (นอกเมืองนะครับ)
    ลองดูครับ แต่เห็นบางคนติดแก็สกันแล้วนี่ครับ เป็นทางประหยัดได้อีกทางครับ

3. EXCEED_NOTE

EXCEED_NOTE New Member Member

86
    1
    0
    เครืองเดิมตัว LEV นะครับ ทางไกล11-12โลต่อลิตร ในกรุงเทพ 9-10 โลต่อลิตร สำหรับรถแจ็สน่าจะประมาณ15โลต่อลิตร

4. เครื่อง b16 โมนิดหน่อย อิๆ ในเมือง 10 โลลิตรขึ้น
    ต่างจังหวัดยังไม่เคยจับ เลยไม่รู้

ส่วนตอนนี้ใครเครื่องเดิม ติดแก๊สเถอะ ประหยัดโครตๆ
    แต่เป็นเครื่องเดิมติดแก๊สไปแล้ว

5. K|nSsZ

K|nSsZ New Member Member

216
    6
    0
    ของผม 5 โลลิตร อิอิ รถผมตอนเคื่อง b16a ก็ประมาน 10 โลลิตรคับ

6. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ิb16a ประมาณ10โล/ลิตรเหมือนกันครับ

7. ทหาร

ทหาร Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบน่ะครับ และผมจะรอฟังทัศนะของทุกๆคนต่อไป

8. mengsi

mengsi New Member Member

227
    14
    0
    เครื่องเดิม ในเมืองเฉลี่ย 10 กิโล/ลิตร ครับ วิ่งต่างจังหวัดประมาน 14-15 กิโล/ลิตร

9. ^YimmY^

^YimmY^ New Member Member

231
    3
    0
    ปกติก็เฉลี่ยเกือบๆ10ครับ(ในเมือง) นอกเมืองก็เฉลี่ยเกือบๆ10ครับ แหะๆ สำหรับ city car อย่าง jazz ก็คง
    สัก 15 ได้มั้งครับ ผมว่ารัก coupe ก็ซื้อมาขับเถอะครับ เพราะ 10 กับ15 อาจคิดว่าต่างเยอะ แต่ราคาน้ำ
    มันตอนนี้ยังไงก็แพง เพราะฉนั้นถ้าเลือกประหยัด ติดแก๊สครับ เป็นทางออกที่ดีที่สุด

10. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)

เท่ากับพี่ๆเค้าเลยคะ 10 กม./ลิตร เครื่องเดิมเช่นเดียวกัน

ถ้ารัก Coupe ก็อย่ากลัวคะ วายังขับเลย เป็นSales ขับรถทั้งวัน ค่าน้ำมันวาเดือนเป็นหมื่น

แต่คนมันรักอะพี่ ทำใจไม่ได้ที่จะเปลี่ยนไปขับอย่างอื่น อย่างมากที่สุดก็คงเอาไปติดแก๊ส ฮาๆๆๆ:D

ปล.แต่วาคงเอาไปติดไม่ได้หรอกคะ รถยังต้องลงแข่งอีก อิอิ

11. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    หัวอกเดียวกัน :D

12. bookSI

bookSI New Member VIP

1,237
    51
    0
    b16a ล้อ 16 ขับใช้งานในเมือง 10 โลลิตร

13. Golf_13

Golf_13 New Member Member

221
    1
    0
    แล้วไมไอ้ผมได้แค่ 8 ในเมืองอ่ะ MAX16

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้