ขอความรู้หน่อยครับ เครื่อง sr 20 ve เติมน้ำมันเครื่อง, น้ำมันเกียร์ธรรมดา กี่ลิตร

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย กฤษดา อ๊อด, 7 กรกฎาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    ขอความรู้หน่อยครับ เครื่อง sr 20 ve เติมน้ำมันเครื่อง, น้ำมันเกียร์ธรรมดา กี่ลิตร

1. ผมไม่ทราบหะ ใช้เกียร์ธรรมดา

2. Yingyos Sookchai

Yingyos Sookchai Guest

0
    0
    0
    ตาม book spec นะครับ น้ำมันเครื่อง 3.7-3.8ลิตร(ในกรณีที่เปลี่ยนพร้อมกรองน้ำมันเครื่องใหม่) น้ำมันเกียร์ธรรมดา 3-3.5ลิตร(ตามแต่ละแบบของเกียร์และการเติมครั้งแรกหรือเปล่า) ครับ

3. พี่ครับ เวลาผมเติมพร้อมเปลืยนกรอง 3ลิตรเองครับ

4. ผิดปกติหรือป่าว

5. Yingyos Sookchai

0
    0
    0
    ครับ... แสดงว่ามีน้ำมันเครื่องบางส่วนคงค้างอยู่ตามจุดต่างๆ โดยเฉพาะบริเวณส่วนเหนือฝาสูปขึ้นไปครับ

6. Yingyos Sookchai

0
    0
    0
    ผิดปกติไหม .... เกินขึ้นได้ครับ ก็ถ้าเจอกรณีแบบนี้ก็ให้เติมแค่ที่ถ่ายออกมาได้พอครับ ออกมา 3 ลิตร ก็ใส่ไปแค่ 3 ลิตร อย่าเติมเกิน เดี๋ยวงานงอกครับ

7. ครับ เพราะเคยไปให้อู่ถ่ายเกินมาเยอะเลยครับ

8. ตอนนี้เลยซื้อเครื่องมือมาเปลืยนเองครับ

9. แล้วจะมีปัญหาไหมครับ

10. เกียร์นี่ต้องดูด้วยรึเปล่าครับว่าเกียร์เล็กเกียร์ใหญ่ ผมเกียร์ใหญ่ เติม 3.5

11. เกียร์ธรรมดาดู ปริมาณของน้ำมันเกียร์ตรงไหนครับ

12. Yingyos Sookchai

0
    0
    0
    ถ้าน้ำมันเครื่องมากเกินไป จะทำให้เครื่องยนต์ทำงานหนักครับ เพราะ ขณะที่เครื่องยนต์หมุน counterweight ก็จะเคลื่อนที่ไปปะทะกับ น้ำมันเครื่องที่มีความหนาแน่นสูง เสมือนว่าเรากระโดดลงไปกระแทกน้ำ กระแทกแรงๆ ต่อเนื่องก็เจ็บก็จุกครับฉันใดฉันนั้น

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้