ซีลเบ้าหัวเทียน นี่ประมาณกี่ตังอะครับ ซื้อที่ไหนได้บ้าง หัวเทียนแฉะหมดแล้ว ^^

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย Numchoke Kunmunwong, 28 มิถุนายน 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    ซีลเบ้าหัวเทียน นี่ประมาณกี่ตังอะครับ ซื้อที่ไหนได้บ้าง หัวเทียนแฉะหมดแล้ว ^^

1. เพิ่งเปลี่ยนของ toyota มา200 กว่าๆ

2. ฮะ จะดีหรอ

3. ราคาประมานนี้ละคับ

4. ถ้าของตรงรุ่น SR อะ หายากมั้ย

5. ไม่ยากนะคับ

6. SR มันจะใช้ตัวเดียวกันหมดรึเปล่า โบไม่โบ ไอดีล่าง ไอดีบน กลัวซื้อผิด

7. ต้องเทียบมั้งนะคับ

8. เอาไปเทียบหาโอริงเถอะครับ เค้าไม่ขายแยกครับ วงนึงไม่น่าเกิน 30 บาท เอาอ้วนๆหน่อย มันมี 5 วง หัวเทียน 4 และรูน๊อตวงเล็ก 1 แนะนำ เปลี่ยน ควรเปลี่ยนยกเซต

9. ปกติมันจะเป็นชุดใหญ่มาหรอครับ

10. ครับ ฝาครอบวาลว์ หัวเทียน ยกชุดครับ 2×× -4××

11. อ่อ งั้นสงสัยต้องเปลี่ยนคู่แล้วมั้งครับ ฝาวาล์ว ก็ทาประเก็นไว้หนาเตอะแล้ว หุหุ

12. กาว ไม่ต้องทาเยอะ ขอแค่ซีล กับโอริงไม่เสื่อม ไม่ยุบพอครับ

13. Sukitt Passakul

Sukitt Passakul Guest

0
    0
    0
    มีขายตามร้านขายในวรจักรที่ขายอะไหล่นิสสันครับ

14. ขอบคุณครับพี่

15. Sukitt Passakul

0
    0
    0
    ซีลจานจ่ายก็ด้วย ทีเดียวเลยครับ

16. อืม ใช่...ไม่ต้องเปิดบ่อย โอริงเหมือนกันปะ

17. Sukitt Passakul

0
    0
    0
    ตรงจานจ่ายก็โอริงครับ แต่ถ้าตัวเล็กข้างในจานจ่าย รื้อยากอิ๋บอ๋าย

18. ยางฝาครอบ+ เบ้าหัวเทียน +ชุดซ่อมซีลจานจ่าย sr20 บอกแบบนี้ มีของแท้ 3××× และเทียม 9××

19. Yingyos Sookchai

Yingyos Sookchai Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณคร๊าบบบ

ขอบคุณครับพี่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้