พี่ๆๆปรึกษาหน่อยครับ ผมไปถามโช๊คหน้าu12มาของใหม่ ราคาไม่เกิน1200บาท แพงไปไหมครับ...

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย Worawot Piyajan, 30 พฤษภาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Worawot Piyajan

Worawot Piyajan Guest

0
    0
    0
    พี่ๆๆปรึกษาหน่อยครับ ผมไปถามโช๊คหน้าu12มาของใหม่ ราคาไม่เกิน1200บาท แพงไปไหมครับ ราคาต่อข้าง ถ้า.........ผมอยากได้โช๊คแบบปรับได้ราคามันอยู่เท่าไรครับ แล้วมันจะดีกว่าของเดิมๆๆไหมครับ นอกจากการปรับความหนึบได้

2. Yingyos Sookchai

Yingyos Sookchai Guest

0
    0
    0
    ราคา 1200฿. สำหรับShock Ab หน้าตรงรุ่น U12 (ของเบิก Nissan. มาจะได้ KYB gas กระบอกดำ ราคาในหนังสือ 2340฿ ต่อต้น) Shock ab. แบบปรับหนืดได้ตรงรุ่น U12 ไม่มีจำหน่ายในเมืองไทยครับ ไม่สั่งเข้ามาเอง ไม่สร้างเอง ก็ต้องรอของเซียงกงครับ ราคาต่อคู่ก็จะแพงกว่าของ standard เฉลี่ย 80-100% ครับ Adjustable shock ab. ต้องดีกว่าของ fix อยู่แล้วครับ แต่ดีสำหรับการปรับตั้งครั้งแรกๆครับ

3. Worawot Piyajan

Worawot Piyajan Guest

0
    0
    0
    หรือว่าลองไปหาที่เซียงกงหาโช๊คแท้จะมีไหม สภาพดีๆๆหน้าจะมีนะ

4. นี่ผมตรงรุ่นเลย ฟลุ๊คๆ

5. Yingyos Sookchai

0
    0
    0
    คู่ในรูปไม่ใช่ของ U12 แบบตรงรุ่นนะครับ เป็นของ nissan model อื่นนะครับ ^_^

6. อ้าวหรอพี่ ผมใส่ได้เปะเบย

7. Yingyos Sookchai

0
    0
    0
    Pitch ของจุดยึดคอม้า Nissan จะใกล้เคียงกัน แต่มุมกับระยะยึดคอม้าไม่เท่ากับของ U12 อ่ะครับ......... ใส่ไปก็ระวังเรื่องมุมล้อแล้วกันนะครับ ^ ^

8. บอลจ้อยช่วยได้ป่าวอะพี่

9. Yingyos Sookchai

0
    0
    0
    หมายถึง เบ้า Shock ด้านบนที่ปรับได้ใช่ไหมครับ ถ้าใช่... อยากบอกว่า เค้าช่วยทำให้พอแค่ตั้ง Camber ได้ แต่มุมในการรับแรงและให้ตัวของล้อและช่วงล่างเวลาวิ่งกับ Swing ผิดไปจากที่กำหนดไว้นะครับ

อ่อ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้