อยากทราบข้อมูล ท่อมูเก็น

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย [email protected], 13 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    ผมกำลังหาท่อมูเก็นแท้ใส่ES อยู่ครับต้องหารุ่นไหนใส่ดีครับ

เพื่อนๆในคลับช่วยแนะนำหน่อยครับ

ขอบคุณมากครับ

1. SIAM Boy

SIAM Boy New Member Member

7
    0
    0
    ผมมีท่อ MUGEN DC 2 อยู่ 1 ใบ ยังไม่เคยใส่ ES เลย สภาพสวยเลยยยย แต่มีรอยบุบตรงปลายท่อนิดเดียวใส่แล้วมองไม่เห็นคับ ผมขอขาย 11,000 บาทครับ สนใจ โทร 081-7522021

2. BuG

BuG New Member Member

29
    4
    0
    Mugen Silencer DC2 typeR98 เลยครับปลายยื่นออกมากำลังสวย

3. ninekeng

ninekeng New Member Member

897
    70
    0
    ใบนี้สวยจัง ตามข้างบนว่าเลยครับ

4. แล้วDC2 ปี96 ท่อเหมือนของจัวปี98 หรือปล่าวคับ

5. nanote0

nanote0 New Member Member

87
    6
    0
    ผมใส่ เหมือนกัน แต่ของก็อบครับ ร้านเม้ง 6000 บาท งานเนียนมากอ่ะเหมือนของแท้เลยแต่ไม่มีเพลท ไม่ดีมาเตะเลย แฮะๆ แต่ ถ้าชอบท่อดังดังนะครับ อย่าทีเดียว เพราะท่อเงียบพอๆเท่าท่อเดิม เลย จะดังตอนลาก เท่านั้น แต่ได้ความเงางามและ ความแรงเพิ่มขึ้น 2 ม้าและความเป็น มูเก็น จ้า อิอิ

6. jink_00

jink_00 New Member Member

87
    8
    0
    เก็บข้อมูล ว่าจะใส่เหมือนกัน รถครอบครัวไม่ชอบดัง :D

7. BuG

BuG New Member Member

29
    4
    0

เหมือนกันทุกประการครับ ต่างนิดหน่อยที่เพลทเท่านั้นเอง :cool:

8. เท่าที่เคยลองใส่มา ที่ FGK DC2 กับ tanabe EG

รายละเอียดเครื่อง EG ไม่ก็ EK ใกล้เคียง D17 สุด

ไม่ก็พวกรถท่อคู่ เอามาสักใบ

ปัจจุบันใส่ mugen ของ EG 3ประตู เลิฟสุดแล้ว feeling เหมือนตอนใส่ tanabe

ทั้งต้นไม่หาย ปลายโอเค

ps. บางคนอาจจะไม่ชอบด้วยเพราะรูปทรง

เป็นแค่ความเห็นส่วนบุคคล

9. GG ARIA

GG ARIA New Member Member

280
    0
    0
    1 ในข้อดีที่พบได้ในท่อ MUGEN แท้ คือ รอบต้นอั้นไอเสียเพื่อให้ได้กำลังอัด ( เส้นสีน้ำเงิน ) ส่วนรอบปลายเปิดโล่งเพื่อละบายไอเสียให้รวดเร็ว ( เส้นสีแดง ) :) รูปตาม CHART ใครอ่าน JAPAN ออกน่าจะได้รายละเอียดมากกว่านี้ ลองดูครับ

10. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    เ พิ่ ง รู้ น ะ เ นี้ ย แ ล้ ว มู เ ก้ น ก๊ อ ป บ้ า น เ ร า เ ข า จ ะ ทำ แ บ บ นี้ มั้ ย

11. nanote0

nanote0 New Member Member

87
    6
    0
    ของก็อบไม่รู้ครับ แต่รู้ว่าแรงอ่ะ อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้