รบกวนขอคำแนะนำจากเพื่อน ด้วยครับ รถโดนชนมา

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย jzz31, 15 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jzz31

jzz31 New Member Member

20
    1
    0
    รถโดนชนที่กันชนหน้า หลุดออกมาเลยกันชนมีลอยฉีก ยุบที่มุม รบกวนถามเพื่อน ๆ ว่าจะซ่อมดีไหม หรือว่าจะหากันชนอันใหม่มาใส่ ดีครับ
    ถ้าเอากันชนอันใหม่มาใส่ เอาของอะไรดีครับ แล้วถ้าอยู่ศรีนครินทร์จะทำที่ไหนดีครับ รถปี01

2. Alert

Alert New Member Member

264
    37
    0
    ถ้ามีประกันก้อให้ประกันจัดเลยครับ

ปล.ถ้าไม่มีประกันก้อหากันชนมือ 2 มาใส่แทนก้อได้ครับ

ถึงขนาดฉีกแล้วก้อเปลี่ยนเถอะครับ

3. เดิม ๆ 328

เดิม ๆ 328 New Member Member

117
    6
    0
    ถ้ามีงบก้เปลี่ยนเลยดีกว่าซ่อมครับ รอยฉีก + ยุบ ถ้าช่างมือไม่ถึงออกมาไม่เนียนครับ จากรถผมเองเป็นรอยยุบซ่อมออกมาถ้ามองดี ๆ ยังเห็นรอยเป็นคลื่นอยู่เลย
    ส่วนจะเปลี่ยนเป็นกันชนตัวไหน ก้อลองดูถ้าเป็นตัวเดิม 01-02 ก้อหาเฉพาะกันชนอย่างเดียวทำเสร็จก้อเหมือนเดิม หรือถ้าใส่ 03 ก้อต้องหากระจัง+ตัดหมอกใหม่และย้ายกระปุกฉีดน้ำกระจกด้วย http://www.welovecivic.com/forum/index.php?topic=20219.0 ประกาศขายอยู่ และอันสุดท้ายใส่กันชน 04-05 เปลี่ยนเยอะเลย ตั้งแต่กันชน,ฝากระโปรง,แก้มซ้ายขวา,ไฟหน้า,กระจัง ลองดูแล้วกันนะครับ:D

ว่าแต่ไปชนไรมาอะครับ มีประกันป่าว มีคู่กรณีป่าวอะ เล่าให้ฟังบ้าง ยังดีนะที่เป็นแต่กันชนหน้าอะ:)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 พฤษภาคม 2008
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้