อยากถามราคาประมาณครับ พอดีจะซื้อรถคนรู้จัก

การสนทนาใน 'Celica Club' เริ่มโดย บุคคลทั่วไปJOEY, 28 กรกฎาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
    อยากถามความเห็นคนที่เคยใช้และใช้อยู่ pop upครับ
    St185 GT4 แท้ เครื่องโบเดิมๆ ควรได้ราคาเท่าไหร่
    รถแต่งพอสมควรทั้งเครื่องและเครื่องเสียง ปีรถ94ครับ
    ถ้าประมาณ 450000 ราคาแพงหรือถูกไปครับ
    เพื่อนบอกรถแท้หายากจริงรึป่าว
    ขอบคุณสำหรับคนที่ให้คำตอบครับ

1. AMPM

AMPM New Member Moderator

252
    1
    0
    รถ GT-FOUR แท้ ค่อนข้างหายากครับ
    มันพูดยากอ่ะครับ ว่าแพงหรือถูก อยู่ที่ความพอใจ + สภาพ + ของแต่งที่เค้าใช้อ่ะครับ

ถ้าสภาพสวยๆ+ของเนียนๆ 450000 ผมว่าพอฟังได้ครับ :)

2. แล้วเทียบ

ขอบคุณครับ
    แล้วถ้าเทียบขับสี่ในGT4
    กับอิม มันให้ความรู้สึกแตกต่างกันไหมครับ มีใครเคยขับสองตัวนี้มาบ้างครับ
    เห็นอิมตอนนี้ก็ราคาประมาณ 500000 สวยๆก็เยอะเลย กำลังคิดหนัก
    3s กับเครื่องอิม อะไรจะอึดกว่ากันนะ

3. Toyopet

Toyopet New Member Moderator

78
    2
    0
    ความ​แรง​ GT4 ​ไฟป๊อป​ ​อืดกว่าครับ​ แต่อิมขับแล้วจะรู้สึกโหวงเหวงกว่า
    ​ใน​แง่ของ​ความ​คลาสสิค​ GT4 ​น่า​เล่นกว่า​เยอะนะครับ​ ​เพราะ​หายากกว่า​
    ​อิม​ ​ดู​ให้​ดีๆ​ ​นะครับ​ ​ส่วน​ใหญ่​แปลงร่างมาครับ​ (เอาตัว​ไม่​โบมาทำ​)
    ​สมัยก่อน​ ​ตัวเทอร์​โบแท้​ ​หายาก​จะ​ตาย​
    ​แต่​ ​เดี๋ยวนี้​ ​ตัว​ไม่​โบ​ 1800 ​แท้ๆ​ ​หายากกว่าอีก​ 555 ​มันหายไปไหนหมดหว่า​
    ST-185 ​ราคานี้​ไม่​แพงหรอกครับ​ ​ถ้า​รถเนี๊ยบๆ​ครบๆ​นะ​ ​ไม่​มีของแต่ง​ยัง​ไม่​แพงเลยครับ​
    ​แต่​ถ้า​รถ​ไม่​รักษา​ ​อันนี้​ต้อง​ดูหลายอย่างประกอบครับ

4. nu me.

nu me. Guest

0
    0
    0
    เอ ผมว่าไม่น่าจะเอา celica มาเปรียบกับ imp น๊า เพราะ imp นั้นคู่กัดถูกคู่ ต้องรหัส 4g63 ของ evo น่ะ แต่ถ้าเป็นผม ผมเล่น celica ดีกว่าครับ เรื่องอะหลั่ย ราคาขายต่อ ดีกว่า สดใสกว่าชัวร์

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้