รถผมโดนชนครับ .. ถามหน่อยยย ...

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย eP_7๑ Ramintra K.7, 22 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. eP_7๑ Ramintra K.7

eP_7๑ Ramintra K.7 New Member Member

605
    1
    0
    คือกันชนผมเป็น พลาสติกแข็ง โดนชน จนเป็นลอยบุบไป ค่อนข้างเยอะ แต่ ไม่แตกนะคับ .. คืออยากสอบถามว่า ช่างสี จะสามารถทำให้เป็นปกติได้ไหม ..
    หรือว่า ต้องเปลี่ยนใหม่ สถานเดียวครับ พี่น้อง ..
    -.- ขอบคุณมาก ๆ นะครับถ้าช่วยตอบ -.-
    :p:p

2. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    คิดว่าได้ครับ

ขนาดฉีกเค้ายังทำได้เลย

แต่ว่าต้องดูเรื่องราคา

เปลี่ยนไปเลย บางทีถูกกว่า

หรือไม่ก็ซื้อเชียงกงสิครับ

3. นัทb14

นัทb14 New Member Member

456
    117
    0
    ผมก้อเคยถอยไปชนเสาไฟ กันชนหลังยุบไม่แตก ถามร้านทำราคาพร้อมทำสี 3500 เลยไปดูเซียงกง ได้กันชนมา 1200 ทำสี 1500 = 2700 ครับเป็นแนวทางครับ

4. giokae

giokae New Member Member

378
    6
    0
    ประมานนั้น

5. hi_ae

hi_ae New Member Member

158
    0
    0
    ถ้าไม่ฉีก ก็ถอดออกมาเอาไฟเปล่าแล้วรองพวกร่องให้ได้ ก็okละคับ

ซื้อมือสองเชียงกงมาทำสีถูกและเนียนกว่าครับ ไม่ต้องไปโป้ไปเคาะมันมากมาย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้