รบกวนขอคำปรึกษาจากผู้รู้หน่อยครับ...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Rapee Daowkrajang, 1 กุมภาพันธ์ 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    รบกวนขอคำปรึกษาจากผู้รู้หน่อยครับ คือว่ารถผมเวลาเร่งเครื่องแล้วมันเกิดอาการสั่นสะเทือนมากๆ เหมือนจะหลุดเป็นชิ้น เป็นหนักเวลาหักพวงมาลัยขวา แต่ถ้าหักซ้ายจะมะมีการสั่นเลย อาการนี้เป็นเนื่องจากสาเหตุใดครับ ไปอู่แรกช่างบอกเพลาขับเสียต้องเปลี่ยนทั้งเส้นประมาณ13000 ไปอีกร้านช่างบอกเป็นที่ลูกหมากคันชัก เปลี่ยน2000 ผมเลย ไม่แน่ใจ เลยอยากถามพี่ๆว่าจริงๆแล้วมันน่าจะเป็นจากอะไร ผมอยู่พัทยา ควรไปทำที่อู่ไหนครับ

1. หาร้านที่ 3 ที่ทำช่วงล่างโดยตรงดีกว่าครับ ให้ช่างเชคก่อนดีกว่า

2. Jacky Jdm

Jacky Jdm Guest

0
    0
    0
    ทั้งเส้นหมื่นสาม ?

3. Jacky Jdm

0
    0
    0
    พัทยาลองไปแถวสัตหีบ บ้านฉาง กาญจนเดช เดชา ปิยะพงษ์ จันทรวงศ์ แนะนำหน่อยจ้า

4. ดุมซ้าย มีปัญหาแล้ว ของน้องกี้เคยเป็น ถ้าผมจำไม่ผิดนะ ^__=

5. ของผมเป็นหลายอาการ ช่างจากเจ้าของเก่าทำมาห่วยแตก วันนี้พึ่งเจออีกอาการนึง แก้เองเรียบร้อยละ ตอนนี้เหลืออยู่ อย่าง ถ้าไม่เปลี่ยนเครื่อง ก็คงจะเปลี่ยนรถ ช่างไทยหาดีๆยากจริงๆ เจอแต่พวกมักง่ายๆ ทำเองดีที่สุด

6. ด.ช. ธีรสิทธิ์ สินเทศ ครับ ทั้งเส้น รวมค่าแรงประมาณหมื่นสาม

7. รวบกวนขอข้อมูลร้านด้วยนะครับ แถวสัตหีบก้ได้จะค่อยๆคลานไป ตอนนี้ขับเร็วมะได้เลยสั่นเป็นเจ้าเข้าเลย

8. เบียร์ วีระ คำสุวรรณ ดุมซ้ายหรอครับขอข้อมูลเพิ่มด้วยครับ

9. Jacky Jdm

0
    0
    0
    โห 13000 ซื้อเครื่องได้เลยครับ

10. Jacky Jdm

0
    0
    0
    ช่างที่ไหนครับ เบิกหัวเพลาใหม่มาใส่ก็พอแล้วครับ

11. Jacky Jdm

0
    0
    0
    ผมซ่อมเพลากัน หัวเพลาด้านนอกสองข้าง nv ประมาณ3000ครับ

12. Jacky Jdm

0
    0
    0
    ถ้าต้องเปลี่ยนทั้งเส้น ของเชียงกง พอมีครับ

13. ทั้งเส้น เชียงกงเท่าไหร่ครับ พอทราบมั้ย แต่ถ้าแค่หัวเพลาคู่ลั3000ช่ายมั้ยครับพี่

14. ตอนนี้อยู่พิกัดใหนค่ะ

15. วิ่งมาซื้ออะไหล่บางไผ่ ไปให้อู่ณัฐพงษ์เปลี่ยนเลยค่ะ ค่าแรงไม่แพง

16. Jacky Jdm

0
    0
    0
    หัวเพลาข้างละประมาน1200 +-

17. ราคา 1,200 เอาไปครึ่งหัวก่อน

18. Jacky Jdm

0
    0
    0
    หัวข้างเดียวววว

19. Jacky Jdm

0
    0
    0
    ของเทียบ

20. เอาเป็นว่าขอเป็นอู่ทำช่วงล่างแถวๆพัทยาสัตหีบก่อนดีมั้ยครับ ให้เค้าเชคชัวๆแล้วค่อยวิ่งไปหาอะไหล่ทีเดียว มีอู่ไหนแนะนำมั้ยครับ อยู่พัทยาเหนือครับ

21. Jacky Jdm

0
    0
    0
    พี่กาจญ ตอบที

22. มาเช็คช่วงล่างก่อนดีกว่านะ บ้านฉางมาไหวป่ะ

มันต้องคลานไปเลื่อยอ่ะครับ เด๋ววันไหนลางานได้ชัวๆแล้วจะนัดอีกทีนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้