มีคำถามหลายข้อเลยครัีบ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย ObiO, 14 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ObiO

ObiO New Member Member

61
    3
    0
    มีตัวควีนอยู่คันนึงครับ อยากเปลี่ยนกันชนหน้า-หลัง ไปใส่แบบเท่ๆ ครับ ประมาณเท่าไหร่ เอาคร่าวๆ ก็ได้ครับ แล้วอยากเปลี่ยนกระจังหน้าที่อยู่ตรงกลางระหว่างไฟฟน้าอะครับ เท่าไหร่ แล้วตัวอักษรที่ เช่น nissan , 1.6 SLX เนี่ยหาซื้อได้ที่ไหนครับ ราคาเท่าไหร่ รถผมมันบุบเล็กบุบน้อยรอบคันอะครับถ้าไปทำเนี่ย 4000 แพงมั๊ยครับ ขอบคุณที่ไขข้อสงสัยครับ:D

2. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    รอผู้มีประสบการณ์นะครับ

3. wutnv

wutnv Active Member Member

455
    34
    28
    มีแบบในใจหรือยังคับ อย่าหล่อแบบไหน

สนนราคาก็หลักหมื่นคับ Fiber หล่อใหม่
    ถ้ามือ 2 ราคาก็แล้วแต่ที่คับ

4. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ลงรูปรถมาให้ดูหน่อยคับ เค้าจะได้บอกถูกครับ

5. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    กันชนหน้า+กระจัง+กันชนหลัง เข้าร้านไฟเบอร์ครับ ได้คำตอบที่ชัดเจนแน่นอน ราคาแต่ละร้านไม่เท่ากัน

ตัวอักษร ไปเดินดูที่วรจักรครับ ร้านขายอะไหล่(ถ้าจะเบิกของเดิมติดรถ ลองโทรเช็คราคาได้นะ ดูที่กระทู้ปักหมุดมีหลายร้านเลยที่ขายอะไหล่ nissan ) หรือจะมีเป็นแบบตัวอักษรแยก แล้วเรานำมาต่อเป็นคำเองก็มี ที่วรจักรเช่นกันลองไปเดินดูครับ...:D

6. joebigbox#037

joebigbox#037 New Member Moderator

334
    63
    0
    ตัวอักษรลองเดินดูคลองถมก็มีนะครับ ต้องหานิดนึงนะ ส่วนกันชนหน้าหลังก็ตามข้างบนเลยครับ แล้วแต่แบบครับ ราคาก็แล้วแต่ร้าน ลองศึกษาข้อมูลเยอะๆก่อนตัดสินใจทำร้านใดร้านนึงนะครับ เดี๋ยวจะเสียใจทีหลังครับ

7. tae_nissannv

tae_nissannv New Member Member

677
    37
    0
    หาร้านทำไฟเบอร์ ดีๆเนียนๆอะคับ จะได้คุ้มค่ากับเงินที่เสียไป เด๋วรูปไม่หล่อนะเออ

8. 1.กันชนแต่งหน้า-หลัง เลือกแบบตามใจอยาก ชิ้นละ 5 พัน แต่ทำทั้งที่ควรใส่สเกิตด้วย จะงามมาก ทำครบชุดอาจต่อได้อีกสัก 1-2 พัน
    2.กระจัง เอาของเดิมไปเจาะใส่ ตะแกงซิ่ง ประมาณ 5 ร้อย ถ้ากระจังซิ่งใหม่ๆ พี่ๆน้องๆ ในนี้ขายกันอยุ่ 5-7 ร้อย คับ (ชื่อคุณโจ้ BIGBOX ) ลองหาเบอร์ดูคับ
    3.โลโก้ เท่ๆ คลองถมเพียบคับ สักสิบ+หลักร้อย แล้วแต่ความงาม
    4.ถ้าบุบรอบคับ แล้วอู่ทำให้คิดแค่ 4000 ถูกโคตรคับ อู่อยู่ไหนบอกด้วย จะตามไปทำคับ ผมเก็บสีใหม่ข้างเดียว ตั้งกะแก้มหน้า-แก้มหลัง ก้ 4000 แล้วอ่ะ:confused:

9. MR.TUI

MR.TUI New Member Member

51
    10
    0
    ผมทำหน้ามาไฟเบอร์มาไม่ทำสี 2,500 แก้งานเองพียบ (ดีมีวิชาไฟเบอร์นิดหน่อย) รอบคัน 7,000 ไม่ทำสี (ก็แก้ตรงตูดอีกทำมาอย่างกับรถถัง) เอารูปมาให้ดูเผื่อเป็นแนวนะครับ

ไฟเบอร์อย่าหาร้านที่งานราคาถูกมากนะครับ แพงหน่อยก็สู้เถอะ ถ้าสวยจริง มันเป็นงานฝีมือเพราะต้องดัดแปลง ของ nv ไม่มีตรงรุ่นหรือมีก็อาจไม่ถูกใจ ของผมมันของ e-car ชุดแต่ง vadi ถ้าจำไม่ผิด ทางร้านแปลงมาห่วยมาก

ถ้าร้านดีๆ ให้เพื่อนๆ ในนี้แนะนำนะครับ ผมเจอแต่ร้าน.... น่ะครับ

ถ้าตัวอักษรต่างๆ ก็คลองถม หรือแถวๆตึกศรีวรจักร มีหลายแบบ อย่างคำว่า NISSAN ได้มาจากตึกศรีวรจักร ชั้น 1 ครับ.

10. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ตามนั้นครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้