ขอถามหน่อยครับคือผมถ่ายน้ำมันเครื่องมาใช้แบบ 10,000 โล แต่วิ่งได้พึ่งประมาณ 3000 โล...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Add Teerapong, 29 มกราคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Add Teerapong

Add Teerapong Guest

0
    0
    0
    ขอถามหน่อยครับคือผมถ่ายน้ำมันเครื่องมาใช้แบบ 10,000 โล แต่วิ่งได้พึ่งประมาณ 3000 โล พอดีมาเช็คน้ำมันเครื่องลดหายไปต่ำกว่าขีดกำหนด ทีนี้เอาไปใช้ช่างดูเค้าบอกตรงซิลมีน้ำมันซึมนิดหน่อย ไม่เปลี่ยนก็ก็ยังได้ไม่มีปัญหา แต่ที่น้ำมันเครื่องหายอาจจะเป็นเพราะเครื่องใช้แก๊สอย่างเดียว แล้วเครื่องหลวมกินน้ำมันเครื่อง ต้องใช้หัวเชื้อช่วย ท่านใดเคยเป็นแบบนี้บ้างครับ

2. วัดตอนไหนครับ

3. ขับมาจอดไว้สักพักค่อยวัดใหม่ครับ

4. ชัวร์ๆๆอีกรอบ

5. Add Teerapong

0
    0
    0
    วัดตอนเช้ายังไม่ได้ขับรถเลยครับ

6. รถผมใช้แก๊ส เพียวๆ ไม่เคยต้องเติมน้ำมันเครื่องเพิ่มเลย ถ่ายทุก 5000โล ไม่เกี่ยวเพราะแก๊สหรอกครับ เปรียบเทียบตามอายุไขของเครื่อง อย่าคิดมากครับ รายละเอียดโดยรวมเครื่องมีไรบ้างครับ ใช้มากี่ปี กี่โล

7. Add Teerapong

0
    0
    0
    เครื่องก็น่าจะเป็นสิบปีแล้วครับ งั้นก็คงตามสภาพ -_-

8. 1.ควันขาวมั๊ย ปลายท่อมีเขม่าดำจับเยอะมั๊ย

9. 2. มีน้ำมันหยดลงพื้นมั๊ย ถ้ามีเยอะมั๊ย(กี่หยดต่อนาที)

10. เครื่อง GA อาการกินน้ำมันเครื่องหลัก ๆ มาจากพวกซีลยางในเครื่อง พวกซีลหมวกวาวล์ ยางช่องไอน้ำมันเครื่อง

11. Add Teerapong

0
    0
    0
    ควันไม่เห็นขาวนะครับ น้ำมันหยดลงพื้นไม่มีครับ

12. ถ้าไม่หยดลงพื้น มันก็ต้องออกไปทางไอเสียแล้วล่ะครับ ก็ต้องหาว่ามันหลุดเข้าห้องเผาใหม้ทางใหน 1. ซีลหมวกวาวล์ (น่าสงสัยที่สุด) 2. ยางช่องไอน้ำมันเครื่อง (ยางตัวนี้เคยทำผมตกม้าตาย) 3. แหวน

13. Add Teerapong

0
    0
    0
    ขอบคุณครับ ผมต้องไปเช็คอีกรอบดูครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้