พังอีกอย่างแล้วจร้า...สองอาทิตก่อนที่เอารถไปซ่อมเพลาขับมา ขับมาได้แป๊ปๆ...

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย Numchoke Kunmunwong, 22 เมษายน 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    พังอีกอย่างแล้วจร้า...สองอาทิตก่อนที่เอารถไปซ่อมเพลาขับมา ขับมาได้แป๊ปๆ ไอ้จารบีที่เค้าใส่ในเหัวเพลานอกตอนที่เค้าซ่อม มันกระจายออกมาเปื้อนเต็มไปหมดเลย ยางหุ้มก็ไม่น่าจะขาดนะเพราะเพิ่งเปลี่ยน แล้วมันออกมาได้ยังไง ถ้ามันออกมาหมดไม่มีจารบีลื่น ๆ จะเป็นเยี่ยงไรครับ

1. อาจออกมาจากที่ใส่เยอะเกินไปครับ

2. Yingyos Sookchai

Yingyos Sookchai Guest

0
    0
    0
    เหตุที่พบบ่อยๆ คือ ยางหุ้มเพลาที่เปลี่ยนเข้าไปใหม่อาจจะขนาดไม่พอดีกับหัวเพลา... หรือ ช่างรัดเข็มขัดไม่ดี... หรือเข็มขัดไม่ดีรัดแล้วหลุดหลวมหลังจากได้รับความร้อน... ครับ ส่วนเมื่อจารบีหมด เหล็กก็จะถูกัน ถูกันมากๆ ก็ร้อนแล้วเหล็กก็จะสึก สึกมากๆ ก็หลวม ดัง แตก และหลุดออกมาในที่สุดครับ

เคยเจอทั้งเม้น1 และ 2 ทางที่ดีเข้าไปเช็คชัวร์กว่า เละมามันจะไม่คุ้มกันครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้