สอบถามหน่อยครับเรื่อง part

การสนทนาใน 'Toyota Crown Thailand' เริ่มโดย *YOt std 133*, 16 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. *YOt std 133*

*YOt std 133* New Member Member

3
    0
    0
    ใครพอรู้บ้างคับว่า ทำpart กันชนหน้า ของ junction jzs133 ถูกและดี ร้านที่เค้ามี โมแล้วก็ดีนะคับช่วยแนะนำหน่อยนะคับ:D

2. tha79

tha79 New Member Moderator

737
    0
    0
    ร้านที่งานดี ที่รู้จักและสมาชิกเราทำกันเยอะคือที่ Guy 72
    อยู่ลาดพร้าว 71 Tel. 086-386-2527
    ที่นี่เค้ามีโมอยู่แล้ว
    แต่งานช้ามาก ควรต้องไปดูทุกวัน จะเร็วขึ้นอีกนิด
    ลองโทร.ถามดูครับ

3. DON_SF

DON_SF New Member Member

636
    0
    0
    พี่ฐาครับ ผมเข้าไปคุยกับเจ้าของร้าน guy72 มาครับ เค้าบอกว่า 11ชิ้น 20000 บาทถ้วน ไม่เกิน 2 อาทิตย์ เพราะว่ามันเป็นงานที่มีโมล์แล้วครับ ผมก็ไม่รุน่ะเค้าบอกผมแบบนี้อ่า

ปล.ตอนนี้เก็บตังก่อน ทำสี+พาร์ทJP โดนแน่ๆ เอิ้กๆๆๆๆๆ

4. crowngasza

crowngasza New Member Member

12
    0
    0
    เอาเลยดอน อยากหล่อแล้วละซิ

5. oreo

oreo New Member Member

176
    0
    0
    ราคา 20000 นี้รวมทำสีด้วยหรือเปล่าครับ
    ขอบคุณครับ

6. Da vip crew

Da vip crew New Member Moderator

171
    1
    0
    ไม่รวมครับ

7. *YOt std 133*

*YOt std 133* New Member Member

3
    0
    0
    คือว่าผมไปทำมาแล้ว เค้าไม่มีโม jzs133 ทำมาเกือบปีแล้ว งานตอนนั้นพบแต่ความเซ็งเพราะห่วยมากเหนื่อช่างสีงานไม่มีความเนียน เนื้อบางกรอบมากใครทำต้องกลับเข้าไปแก้ทุกๆคันตามที่เห็นฟองอากาศเยอะมาก ทำสีไม่นานก็ผองขายึดไฟเล้ยวก็ใช่สีโป้วกับเหล็กรู มีที่อื่นดีกว่านี้มั้ยคับเอาแบบเนื้องานเนียนๆเหนียวๆ ตอนผมไปทำแค่ขับเกยฝาท่อหน้าร้านฉีกเป็นกระดาษเลย

8. JZS133

JZS133 Member Member

520
    4
    18
    คือ ผมไม่ใชสาวก GUY 72 นะคับ และผมก็ไม่เคยทำที่ GUY 72 ด้วย
    1.เพื่อนผมใช้ชุดแต่งจาก GUY 72 งานเนียนมากคับ
    2.ตัวแดง 2 ประโยคอ่ะคับ ทำไมไม่เล่าความจริงมาทั้งหมดล่ะคับ
    ทำสีครั้งแรกจากที่ไหน?
    แล้วไอ้คำว่า "แค่ขับเกยฝาท่อ" จริงหรอคับ เหตุการณ์นี้ มีคนเห็นหลายคนนะคับ

ตีหน้าเศร้าเล่าความเท็จ มันไม่ดีนะคับ

9. tha79

737
    0
    0
    ที่ GUY 72 มีโมของJZS 133นะครับ ของปิ่นก้อทำที่นั่นนะ
    เห็นงานสวยดี
    ของผมก้อทำที่นั่นด้วย นี่ถ้าไม่ขับไปครูด ก้อยังสวยอยู่มากครับ
    เพื่อนชมกันทุกคน
    แต่ความจริงที่ต้องยอมรับคือ ที่นี่ งานค่อนข้างช้าครับ
    ต้องเข็นกันเรื่อยๆ แต่พอเสร็จ ก้อโชว์หล่อได้เลยครับ
    555

10. notejeab

notejeab New Member Member

65
    0
    0
    ตามความคิดผม งานดี แต่ สีห่วย

11. alex ericsson G72

alex ericsson G72 New Member Member

23
    0
    0
    ผมซ้งGUY72 เอง0863862527 อ่ะเบอร์โทรผม เอางี้ครับคุณเอารถคุณมาเลย เดี๋ยวผมจะจัดการให้โดยไม่มีค่าใช้จ่าย เป็นว่าขับได้เลย

เรื่องมีโมลไม่มีโมล ผมขี้เกียจอธิบาย ไปถามพี่จิมมี่ skmo จะกระจ่าง (เพราะคุณเข้าใจยาก ถึงขั้นยากมาก)

ผมแคร์ลูกค้าน่ะ ที่จ่ายตังค์ไปแล้วแต่ไม่พอใจกับงานอ่ะ ผมเชื่อว่างานผมดีพอ แต่ (มันต้องมีอ่ะไรผิดพลาดสักอย่างเลยทำให้คุณไม่พอใจ ซึ่งผมไม่รู้ และคุณก็ไม่บอก) ไม่ต้องห่วง เงินที่คุณจ่ายไปไปศุนย์เสียไปแน่นอน ถ้าคุณกล้าที่จะมาแก่งานน่ะ ยังยื่นยันคุณจะไม่เสียตังค์สักบาท

ส่วนเรื่องฝาท่อ คุณขับไปชนต่อหน้าต่อตาผมซะขนาดนั้น ให้โคตรไฟเบอร์ไม่แตกก็ไม่รู้จะว่าไงแล้วครับ

ถึงคุณจะหาว่างานบางยังไงก็แล้วแต่เถอะ ผมเองก็อุตสาร์ ช่วยและสงสาร ซ้อมให้ฟรีไม่คิดเงินสักกะบาทไม่ใช้หรอ

12. DON_SF

636
    0
    0
    กระจ่างมากเลยครับคุณซ้ง...........รับซ่อมให้ฟรีด้วยเยี่ยมจิงๆ

ปล.ผมดอนน่ะ ที่เคยเข้าไปคุยว่าจะใส่part ms133 อ่ะครับ รอหน่อยน่ะครับ ต้องเก็บตังทำสีด้วยมันเลยอาจจะนานหน่อย แหะๆๆ แล้วถ้าผมเพิ่มpart ตรงส่วนฝากระโปรงด้านใน กับตรงหลังคาด้านหลัง แบบของ junction อ่ะ เพิ่มอีกกี่บาทคร้าบบบบ

13. tha79

737
    0
    0
    เป็นกำลังใจให้ทุกท่านนะครับ
    มีอะไรก้อค่อยๆคุยกัน
    มีปาก มีสมองด้วยกัน
    ขับคราวน์ก้อพวกเดียวกัน คุยกัยง่ายหน่อนะพวกเรา

14. ~`?The_C)2oW/\/_Ma/\/?`~

~`?The_C)2oW/\/_Ma/\/?`~ New Member Member

10
    0
    0
    ผมว่างานเค้าดีนะครับ ใช้ได้เลย แต่งานช้าไปนิ๊ดส์นึง

15. *YOt std 133*

3
    0
    0
    .......ขอโทษชาวสมาชิกทุกท่านตรับ..........
    ก็ดีที่ต่อว่ากันผมไม่ได้มาทำร้ายหรือแกล้งทำร้ายชื่อเสียงกับทางร้าน guy 72 แต่อย่างใดขออภัยที่พาดพิงครับ
    ผมคงตั้งความหวังของผล ณ.ช่วงเวาลานั้นเยอะไปหน่อยคับ
    เป็นสิ่งที่ดีแล้วคับที่มีลูกค้าชมและติเป็นธรรมดานะคับ
    ผลงานทางร้านพัฒนาขึ้นฝีมือของช่างก็เก่งขึ้นผลงานก็ออกมาดี
    ผมเข้าใจครับงานแบบนี้ไม่มีโรงเรียนที่ไหนเปิดสอนโดยตรงคับ ต้องใช่ประสบการ ล้วนๆ
    ผมโชคร้ายไปหน่อยนึงสงสัยดันไปทำตอนที่ช่างบางมาฝึกทำงาน ชิ้นส่วนมันหลายชิ้นงานก็ชิ้นใหญ่คงไม่ได้ใช้ช่างคนเดียว ผมน่าจะเข้าใจถูกต้องมั้ยคับ
    รถแต่ละรุ่น ยี่ห้อ มันต่างกันโดยสิ้นเชิง น้ำยา ใยไฟเบอร์ก็คงไม่ได้มาตวงชั่งน้ำหนักมาอัตราส่วนกี่กรัมผสมเท่าไหร่กับเท่าไหร่ ต้องประสบการความสามารถต่อบุคคล
    ทางคุณซ้งคงไม่ได้ทำทุกขั้นตอนทุกคันคนเดียวทั้งร้านใช่มั้ยคับ ช่างบางคนก็เข้าใจงานบางคนเพิ่งมาทำงาน
    ถ้าช่างทุกคน ณ.เวลานั้นเก่งเข้าใจงานเท่ากับ คุณซ้งก็ดีนะคับ เผอิญผมโชคร้ายไปนิดนึง แต่ก็ขออภัยที่พาดพิง ณ.ตอนนี้ เวลามันผ่านมานานแล้วเพิ่งจะมาพูด ขอโทษนะคับ
    ก็ดีคับเพื่อนๆที่ใช่รุ่นเดียวกับผมงานออกมาสวยงามทุกๆคัน ทางช่างก็เข้าใจงานมากขึ้น ผมเหมือนเป็นส่วนนึงที่ทำให้ช่างกับทางร้านพัฒนาขึ้นอีกส่วนไม่มากก็น้อย ณ. เวลานี้ทางร้านมีฝีมือ100% กับรถทุกรุ่นงานทุกงาน งานสวยดีคับ ขอให้ลูกค้าเยอะๆนะคับ ขอโทษอีกครั้ง

16. DON_SF

636
    0
    0
    เยี่ยมครับบบ

17. tha79

737
    0
    0
    คุยกันคร้าบ
    คุยกันก้อเข้าใจกันดี
    เรามันพวกเดียวกันอยู่แล้ว

18. DON_SF

636
    0
    0
    ถูกกกกก

19. Da vip crew

Da vip crew New Member Moderator

171
    1
    0
    เพื่อนๆกันทั้งนั้นครับ ปล่อยให้รัฐบาลเค้าทะเลาะกันพอแล้ว อิอิ

20. tha79

737
    0
    0
    รัฐบาลทะเลาะแล้วเหนื่อยใจครับพี่น้อง

21. ziegler

ziegler New Member Member

25
    0
    0
    ใจเย็นครับพี่น้องครับ พี่น้องกันทั้งนั้น

22. winwin

winwin New Member Member

25
    0
    0
    อยากเห็น PART133 ที่MO. ใส่รุ่น 132 อ่ะครับ

23. tha79

737
    0
    0
    ดูรถผมก้อได้ครับ
    วันเสาร์นี้มามีตติ้งนะครับ ถ้ามาไม่ได้ ก้อดูรูปมีตติ้งเก่าๆ เอาน่ะครับ

24. Drift Entertainment

Drift Entertainment New Member Moderator

1,131
    18
    0
    ถูกและดีมีด้วยเหรอ หายากนะ

guy72 เป็นเพื่อนผม ผมยังว่ามันเลยว่า ช้าชิบ แต่ก็เข้าใจ พอได้มาทำงานตรงนี้เอง ปัญหามันมีตลอดแหละครับ มันเลยทำให้งานช้า อยากให้ลูกค้าเข้าใจบ้าง

25. saknoi

saknoi New Member Member

21
    0
    0
    มันก็คงจะเป็นเรื่องธรรมดานะครับที่บางคนได้งานช้า หรือบางคนมาหลังก็ได้ก่อน อย่างของผมนี้เอารถไปวางเครื่องตั้งแต่สงกรานต์วันนี้ยังไม่เสร็จเลยจะครบสี่เดือนแล้วแต่ทำงัยได้ แต่ขออย่างเดี่ยวออกมาอย่าให้รู้สึกผิดหลังก็พอครับ ให้รู้สึกสดชื่นกับการรอคอยหน่อยครับ
    5555

26. <<PuMP>>

<<PuMP>> New Member Member

31
    0
    0
    เท่าที่ดูงานguy72มาก้อดีนะคับ......เนียนดี.....
    ส่วนใหญ่แล้วการทำสีที่ร้านไฟเบอร์...ไม่่ค่อยมีคนทำกันหรอกคับ......
    เรื่องสีสำหรับผมสำคัญมาก...ต้องหาร้านที่เชื่อใจได้...
    และเราได้เหนงานของเค้าก่อน....
    เราถึงจะตัดสินใจคับ...ถ้าเหนงานเค้าไม่ดีแล้วไปทำ...
    เรื่องแบบนี้โทษใครไมได้นอกจากตัวเองคับ....
    เพราะเราเลือกที่จะทำกับเค้าคับ....
    ทั้งหมดนี้อยุ่ที่ความพอใจกับร้านที่เราเลือกคับ.....

27. tha79

737
    0
    0
    ถูกครับน้องปั๊ม
    ว่าแต่ปั๊มยังเหลืออะไหล่ไม่ได้ใช้อะไรบ้าง ติดท้ายรถมาด้วย ในวันมีตติ้งนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้