ขอดูรูปรถพี่ๆน้องๆในคลับหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย aun, 16 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. aun

aun New Member Member

9
    0
    0
    อยากเห็นว่ามีแนวทางแต่งแบบไหนกันบ้าง เผื่อจะลอก 5555

ปล.ใครก็ได้ช่วยบอกผมทีว่าล้อ 16 ใส่ลิ้นหน้า โช้คเดิมสปริงเดิมมันจะสูงโด่เด่มั้ย แล้วส่วนใหญ่โหลดกันลงมากี่นิ้วกันครับ เพราะตอนนี้รถผมเจ้าของเก่าใส่สปริงตัดมา เลยคิดอยู่ว่าจะใส่สปริงอะไรเข้าไปแทนดี หรือเปลี่ยนทั้งโช้คไปเลยดี แนะนำหน่อยครับ ขอบคุณครับ

2. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    ตามาดูครับ

3. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    http://rcweb.net/forums/showthread.php?t=488117
    ดูจากกระทู้นี้ก็ได้ครับ ถ้าจะให้ดีมาดูวันมีทติ้งดีกว่าครับ
    เรื่องล้อ สูงแน่ๆครับ แนะนำหาโช๊คแต่งใส่ดีกว่าครับ

4. aun

9
    0
    0
    แล้วรถสูงประมาณรถพี่ๆน้องๆในคลับแต่ละคนมีปัญหาเรื่องกันชนครูดตอนขึ้นตึกกันมั้ยครับ ไม่อยากให้เตี้ยแล้วขับลำบากน่ะครับ เพราะจะใช้งานทุกวัน

5. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    แร้วแต่ตึกครับ ส่วนใหญ่ในกรุงเทพไปได้หมดครับ

6. ECU 24

ECU 24 New Member Member

510
    7
    0
    เตี้ยต้องอดทนคราบ

7. ^YimmY^

^YimmY^ New Member Member

231
    3
    0
    ใส่ล้อ16สปริงเดิมโย่งแน่นอนครับ ใส่ปริงโหลดก็ได้สวยครับ แต่อาจมีครูดได้(ยางครูดซุ้มล้อ)
    แนะนำครับเปลี่ยนช๊อค+สปริงไปเลยยี่ห้อไรนั้นก็ลองศึกษากานต่อไปครับ ส่วนปัญหาขึ้นตึก ลงตึก
    นั้น เป็นแค่บางตึกและก็จำนวนคนนั่งครับ(ตึกไหนรู้ว่าครูดแน่ก็บอกคนนั่ง ไปรอข้างในไป๊):D

8. mengsi

mengsi New Member Member

227
    14
    0
    แล้วแต่ว่าใส่ลิ้นหน้าอะไรครับ ถ้าเป็น Racing , Type R ก็สบายๆ แต่ถ้าเป็น Mugen โหลดแล้วก็อาจจะขึ้นบางตึกลำบากหน่อย

9. K|nSsZ

K|nSsZ New Member Member

216
    6
    0
    ของผมสมัยก่อนครับ อาจจะแปลกแตกต่างกับคนอื่นเค้าอ่ะครับ

10. EK1600

EK1600 New Member Member

154
    17
    0
    นอกเรื่องนิดนึงครับ ร้านล้างรถในรูปเนี่ยที่ไหนครับ เห็นมีเพื่อนไปล้างกันเยาะจัง :D:D

11. K|nSsZ

K|nSsZ New Member Member

216
    6
    0
    ร้านตรงห้วยขวางอะครับ

12. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
  13. Golf_Za

Golf_Za Member Member

398
    13
    18
    ตอนนี้ไม่ใช่เจ้าของเดิมแล้วอะ เคยไป ร้านโทรมกว่าเดิมมากๆ:)

14. aun

9
    0
    0
    สวยดีครับ ไม่ค่อยเห็นจริงๆด้วย ขอบคุณทุกความเห็นคร้าบบบบ ตอนนี้ตัดสินใจแล้วว่าหาโช้คแต่งดีกว่า
    ใครมีแนะนำบอกได้เลยนะครับ

15. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    มีครับโช้คแต่งที่ว่า โทรมาได้น่ะครับ

16. Mu_Coupe

Mu_Coupe New Member Member

623
    4
    0

อ่ะจิงดิ....เอามาลองหน่อยได้มั๊ย :eek:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้