เรื่องมันมีอยู่ว่า อยากติดไฟซีนอล เลยจะสั่งซื้อทางเน็ท แต่พ่อค้าไฟซีนอลไม่รู้จัก...

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย Anusorn Rooploe, 9 เมษายน 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Anusorn Rooploe

Anusorn Rooploe Guest

0
    0
    0
    เรื่องมันมีอยู่ว่า อยากติดไฟซีนอล เลยจะสั่งซื้อทางเน็ท แต่พ่อค้าไฟซีนอลไม่รู้จัก Nissan BlueBird U12 ผมเลยไปต่อไม่เป็นเลย พอพ่อค้าถามว่า "พี่จะใช้แบบไหนล่ะ ผมไม่รู้ว่าต้องใช้แบบเคลือบหรือแบบใส" นั่นสิ เราใช้แบบไหนล่ะ แล้วแบบใสมันดีป่าวอ่ะ แบบ้คลือบคืออะไรล่ะ!!!!! พี่พี่เพื่อนเพื่อนท่านใดพอแนะนำผมหน่อยได้ป่าวครับ (อันนี้โง่จริงครับ แนะนำหน่อย^^)

2. ใช่คับต้องตัวนี้คับ ถึงจะไม่ทำร้ายคนอื่นคับ อิอิ

3. ผม u11จะทำอะไรกับรถทีต้องเอารถไปเทียบ เค้าไม่รู้จัก

4. จริงมันใส่กันได้ทุกรุ่นนะคับ เอาหลอดไฟธรรมดาไปเทียบก็ได้นะคับ

5. ลืมคับหลอดอย่างในรูปเนี่ยละคับเหมาะสมกับรถรุ่นเก่าๆอย่างเราๆ

6. ใช่ครับรถผมเปลี่ยนหลอดแล้วเหมือนกัน

7. Phakdee Haninnee

Phakdee Haninnee Guest

0
    0
    0
    ใช้ขั้วหลอดแบบ H4 แล้วเอามาใส่ได้แลย หลอดจะมีแบบ สไลท์คือไฟสูงเป็นซีนอล และแบบที่ไฟต่ำเป็นหลอดธรรมดาคับ ผมก้อใส่อยู่ตัวนี้เลย ไปถอยมาจากคลองถม เดินถามอยู่ครึ่งวันจนพอรู้เลยจัดมาหนึ่งชุดคับ ผมพอรู้นิดหน่อยนะรอผู้รู้เพิ่มเติมคับ

8. H4นี่ราคาเท่าไรครับ

9. Yingyos Sookchai

Yingyos Sookchai Guest

0
    0
    0
    ขั้ิวหลอดไฟหน้าของ U12 เป็นแบบ H4. ครับ แนะนำให้หลอดแบบ slide ไฟสูงต่ำแบบที่อุณหภูมิสี 4500-8500K. มากกว่านี้ อาจจะมองเห็นถนนไม่ชัดครับ เมื่อติดหลอดxenon แล้ว แนะนำให้ตั้งระดับจานฉายของไฟหน้าให้ต่ำลงกว่าในอดีต เพราะโคมไม่ได้ออกแบบไว้สำหรับการกระจายแสงที่จ้าขนาดนี้ แสงจะค่อนข้างฟุ้ง เดี๋ยวจะไฟแยงตาเพื่อนร่วมทางอ่ะครับ

10. Phakdee Haninnee

Phakdee Haninnee Guest

0
    0
    0
    ราคาแล้วแต่เราเลือกเลยคับ มีหลายแบบ ของผมโดนมาประมาณ1700บัลลาตไต้หวัน รับประกันบัลลาต 1ปีหลอด3เดือนหลอดขาดซื้อใหม่คู่ละ600 เลือกค่าKได้ตามใจ ของผมจัดมา6000Kคับ(ต้องเดินถามคับแต่ละร้านราคาไม่เหมือนกันรับประกันก้อไม่เหมือนกันคับ)

11. ขอบคุณครับ

12. Anusorn Rooploe

Anusorn Rooploe Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณพี่พี่ทุกท่านด้วยครับ

13. Sukitt Passakul

Sukitt Passakul Guest

0
    0
    0
    ที่แน่ ขับอยู่ใต้ทางด่วน แต่ส่องป้ายเขียวบนทางด่วนชัดเลย 555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้