ติดแก๊สแล้วครับ....ดีใจมากมาย

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย devilx0, 17 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. devilx0

devilx0 Guest

0
    0
    0
    หลังจากหาข้อมูลมานาน ได้ติดซะที ต่อไปนี้ จะได้เหลือเงินเก็บไว้แต่งเมีย ....อิอิ

http://www.pantip.com/cafe/ratchada/topic/V6616161/V6616161.html

ปล. ใครมีหลังคา ตัววิงโรด ทั้งทรงโค้งทรงตรง สีทองจะขายถูกๆ ติดต่อผมได้นะครับ อยากได้มาก

2. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    ขอบคุณครับข้อมูลดีดี

3. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    แล้วจะรู้ว่าของเค้าดีจริงๆๆ:D:D

4. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    ยินดีด้วยจ้า

5. Pop&Punn

Pop&Punn New Member Member

40
    17
    0
    :car: ดีใจด้วยครับ

6. tae_nissannv

tae_nissannv New Member Member

677
    37
    0
    ดีใจด้วยคับ แต่ติดเป็น LPG หรือ NGV อะคับ
    เค้าจะเลิกใช้ LPG แล้วด้วย จะเหลือแต่ NGV แล้ว

7. tuta

tuta New Member Member

509
    70
    0
    กำลังจะเปลี่ยนใจติด LPG อยู่แล้วเชียว:rolleyes:
    ได้ยินอย่างนี้ตัดสินใจไม่ถูกเลย ติดทั้งสองอย่างมันซะเลยดีมะัเนี่ย

8. devilx0

devilx0 Guest

0
    0
    0
    **

ของผมติด LPG ครับ ถัง 64 ลิตร

9. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    lpg ติดไปเถอะคุณ ถึงมันเลิกผมก็จะถ่ายจากถังบ้านมาใช้ถูกกว่าอีก ปตท.มันเอาแต่กำไรมันไม่สนคนไทยหรอ

10. แม่นแล้วครับ แล้วอุปกรณ์การถ่ายถังผมเคนเห็นเค้าใช้ปั้มติ๊กอะครับ มันดีมัยครับ

nv1020 ถูกใจสิ่งนี้
  11. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ติดไปเหอะครับ ไม่ถึงกับหมดหรอกแแก๊สน่ะ ไม่รู้พวกมานคิดอะไรกันอยู่ใอ้พวกที่ผลิตแก๊สเนี่ย เซ็งเป็ด

12. tuta

509
    70
    0
    ผลิตแก๊สLPGได้เอง แต่กลับไม่หนับหนุนให้ใช้ มีกำลังการผลิตเหลือบอกว่าส่งออกได้ราคา ดันไปส่งออกซะอีก

แต่ให้พวกเราซื้อน้ำมันมาใช้หง่ะ ซึ่งราคาต่างกันตั้งเยอะ

NGV ก็นำเข้านะ ปวดหัวเจงๆ

13. tuta

509
    70
    0
    ร้านแก๊สบอกว่า ถ้าติดแก๊ส ส่วนที่เตี้ยที่สุดต้องห่างจากพื้น 25 เซนติเมตร ไม่งั้นตรวจไม่ผ่าน (ติดถังไว้ใต้ท้องน่ะครับ)

เค้าแนะนำให้ใช้ถัง 26 ลิตร ใส่ใต้ท้อง

จริงเท็จอย่างไรเนี่ย ? พี่เบิ้ม พี่แวนทั้งหลาย ไขกุญแจหน่อดยจิ

14. C BaZZ Speed !!!

C BaZZ Speed !!! New Member Member

20
    1
    0
    ใช้ LPG กันเข้าไปครับ ไม่ต้องหลับต้องนอน เที่ยวทุกวันนนน ราคาประหยัด 10.70 บาท ปล...ธารทอง เนี่ยอะไรครับ น่าสนใจจจครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้