ขอบคุณพี่ชายสุดหล่อ จาก nv คลับ สมาชิก โคราช ที่แวะมาดูรถให้ถึงที่ ขอบคุณครับผม

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย พ่อ น้องมอส, 20 มกราคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    ขอบคุณพี่ชายสุดหล่อ จาก nv คลับ สมาชิก โคราช ที่แวะมาดูรถให้ถึงที่ ขอบคุณครับผม

1. หาหมอด่วนครับ อาการเบื้องต้นปั๊มหัวใจไม่ขึ้น

2. หนักแน่นอน นอนอีกยาว

3. สรุปสถานะการณ์ให้หน่อยสิครับ

4. ไฟมาน้ำมันไหล แรงดูดมีน้อยครับ

5. งั้นลองน้ำมันเครื่องใส่ลงในห้องเผาใหม้ สูบละ 1 ฝาเอ็ม

6. เอาเบนซินล่อยังไม่ติดเลยครับ

7. มันน่าสงสัยเรื่องกำลังอัดน่ะสิครับ วาวล์รั่ว-แหวนหลวม เทน้ำมันเครื่องลงไปมันจะช่วยเพิ่มกำลังอัดให้หน่อยนึง ถ้าเครื่องติดได้ก็ชัวร์ โอเวอร์ฮอนเครื่องแน่ ๆ

8. มันคืออะไรน้อ ขับเป้นแต่บ่รู้เรื่องเครื่องเลย

9. ขับมาจอดใช้งานปกติ ตอนเช้าก็หลับไปเลย

10. คันไม้คันมือ... ถ้าอยู่ใกล้ ๆ น่ะ ...

11. งานนี้ต้องช่วยกันครับ มาลุยเลยครับพี่โคราชครับ

12. 300 โลเองครับ เหอๆๆๆ

13. มาๆคับเปิดรับทุกคัน อิอิอิ นอนรอมาสามวันละไปไหนไม่ได้เลย

14. เปลี่ยนเครื่องเล๊ย

15. งบบ่พอครับ

16. งั้นซ่อมไปก่อน

คับผม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้