รบกวนถามหน่อยครับ รถผมเป็นเครื่องตัวนี้อยู่ อยากเติม E20 เติมได้ป่าวครับ...

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย Anusorn Rooploe, 21 มีนาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Anusorn Rooploe

Anusorn Rooploe Guest

0
    0
    0
    รบกวนถามหน่อยครับ รถผมเป็นเครื่องตัวนี้อยู่ อยากเติม E20 เติมได้ป่าวครับ ถ้าได้ต้องเปลี่ยนอะไรหรือติดตั้งอะไรรึป่าวครับ

2. Yingyos Sookchai

Yingyos Sookchai Guest

0
    0
    0
    อันนี้รูปแทน ไม่ใช่รูปจริงจากรถคุณใช่ไหมครับ เครื่องยนต์ CA ไม่ได้ออกแบบไว้สำหรับน้ำมันมี่มีส่วยผสมของ alcohol ครับ ระยะสั้นพอถูไถไปได้ครับ

3. Anusorn Rooploe

0
    0
    0
    ครับรูปแทนครับ แต่เหมือนกันเปี๊ยบเลย

4. After Sleep

After Sleep Guest

0
    0
    0
    ของผมเครื่อง CA 18 เติมโซฮอล 95 ออกตัวยับวูบๆ เหมือนจะดับต้องเลี้ยงคันเร่ง ถ้า ใช้ E20 สงสัยไปไม่รอด ของผมแก๊ส 100 % สตาทแก๊สด้วย วิ่งมา 50000 โลแล้วยังไม่งอแง ทุกวันนี้น้ำมันในถังเน่าไปแล้ว ถือว่าค้มแล้วครับ

5. Sukitt Passakul

Sukitt Passakul Guest

0
    0
    0
    บล๊อก CA ถ้าจะใช้ e20 ก็ทำเยอะพอควรครับ เปลี่ยนอะไหล่หลายอย่าง ติดแก๊สดูจะคุ้มค่ากว่าครับ จริงๆแล้วติดแก๊สถ้าเอากันจริงๆระบบน้ำมันก็ต้องทำด้วย ไม่งั้นทิ้งไว้นานก็รั่ว ยกเว้นว่าจะใช้แก๊สล้วนๆเลย

6. ผมเคยใช้อยู่พักนึงคับ ถามว่าใช้ได้ไหมจริงๆมันก็ใช้ได้คับ แต่ทะว่า E20 หมดเร็วมากคับ สิ่งที่ผมทำคือ 1. ตั้งไฟแก่ขึ้นประมาณ 2−3 องศา อัดตราเร่งก็ปกติคับ 2.ท่อยางนํ้ามันมีโอกาศแตกสูง เพราะเป็นท่อที่ติดรถมา ถ้าอยากจะใช้จริงต้องเปลี่ยน ท่อนํ้ามันเป็น R9 คับ เพราะจริงรถผมใช้ แก๊ส91 มาตลอด E20 มั้งเวลาไม่มีตัง

7. Anusorn Rooploe

0
    0
    0
    ขอบคุณทุกๆข้อมูลนะครับ ^^

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้